ผู้เขียน หัวข้อ: วาเลนไทน์ทริป เอวาซอน หัวหิน....สวรรค์ในความทรงจำของผมและเธอ  (อ่าน 11233 ครั้ง)

happyman

• Full Member
  • People Like This 40
สวัสดีครับ เพื่อนๆทุกท่าน ได้เวลาสำหรับรีวิว ฉบับแรกของผมแร้ว  ^^ ไปกันเรยครับ
สืบเนื่องจากกระทู้นี้

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=89886.0

ที่ผมโพสต์ไป ก็มีน้องติดต่อเข้ามา ทางอีเมล บ้าง pm บ้าง ไลน์บ้าง รวมๆแล้วราวๆ 10 กว่าท่าน

โดยส่วนใหญ่ สำหรับเวปนี้ มี motto ประจำใจว่า " พี่ก็กลัวน้อง น้องก็กลัวพี่"  หมายถึง เราทั้งสองฝ่าย ถ้าเป็นคนดีนะครับ ก็ต่างกลัวซึ่งกันและกัน ว่า จะมีใครมาหลอกกัน ดังนี้การบ้านนี้ ก็ถือว่า เป็นการบ้านที่อาจจะช่วยสร้างความมั่นใจให้กับน้อง ที่ในอนาคต เราอาจะได้มาแชร์ช่วงเวลาดีๆๆด้วยกันครับ

เนื่องจากมีน้องสนใจพอสมควร เกณฑ์ที่ผมใช้เลือกน้อง คือ
1.ทำตามรายละเอียดที่ผมแจ้งไว้  ว่า ให้บอกรายละเอียด แนะนำตัว ขอไลน์ไอดี  รูป ทั้งหมดนี้ น้องควรจะส่งมาในอีเมลตั้งแต่แรก หรือ ไม่ก็ควรจะที่ 2 ที่เราได้คุยกันครับ  อย่างน้อยๆ ผมควรจะได้รู้จักน้องเริ่มต้น จากการแนะนำตัวเล็กๆน้อยๆของน้องครับ

2.ต่อมา ผมก็จะดูเรท ที่น้องแจ้งมา ว่า เป็นเรทที่ผมรับได้หรือเปล่า ถ้าน้องน่ารัก สมกะเรทที่ตั้งไว้ เราก็จะได้คุยรายละเอียดต่อไป

จากทั้ง 2 ข้อนี้ ทำให้ผมทราบว่า น้องๆก็มีหลากหลายความต้องการ

บางท่าน บอกไปฟรี ขอแค่มิตรภาพ  อันนี้น่านับถือมาก ขอบคุณน้องท่านนั้นด้วยว่า ทำให้รู้ว่า เวปนี้ยังมีเรื่องราวดีๆที่มากกว่าตัวเงินครับ

แต่ส่วนใหญ่น้องหลายท่านก็ เสนอเรท 2000-10000 บาท  สำหรับการเที่ยว 2 วัน ค้างคืน 1 คืน

ในที่สุดผมก็ เลือกน้องได้ 1 ท่าน เสนอเรทกลางๆๆครับ น่ารักด้วย ผมขออนุญาต ไม่เปิดเผยชื่อนะครับ เพราะน้องเค้าขอไว้ อีกอย่างผมก็ไม่นิยมที่จะ เปิดเผยชื่อน้องที่ไปด้วยครับ เพราะว่า อยากให้รู้สึกเป็นส่วนตัวและเป็นเรื่องของเราสองคนมากกว่า
ดังนั้น ผมจึงขอ ใช้นามสมมุติว่า น้องฟ้า นะครับ

ผมขอนัดน้องฟ้า ทานข้าว 1 ครั้งก่อน เพื่อคุยรายละเอียด ดูนิสัยใจคอ น่าไว้ใจมั้ย เอาอกเอาใจมั้ย อีกทั้ง น้องก็จะได้ประเมินผมด้วยเช่นกัน ว่า ผมไว้ใจได้หรือเปล่า  5555 ตามสูตร น้องก็กลัวพี่ พี่ก็กลัวน้อง  555

หลังจากที่ได้คุยกัน น้องน่ารักแถมนิสัยน่ารักด้วย เป็นกันเองมากๆ

ผมก่อนที่จะสรุปว่า ผมจะจ้างน้องไปเอวาซอนด้วยกัน ผมจึงยิงคำถามสำคัญเพื่อความแน่ใจอีกครั้งว่า น้องแน่ใจนะว่า จะ ทำตามเงื่อนไขที่พี่ต้องการได้ คือ ไปเที่ยวกันแบบแฟน จับมือ โอบเอว กอด หอมแก้ม ได้
น้องตอบกลับมาว่า ได้ค่ะ 

ผมจึงถามเพิ่มไปว่า ถ้าเกิดพี่อยากจูบปากด้วยหล่ะ
น้องตอบ ก็ถ้าไม่หื่นเกินไป น้องก็รับได้ อีกอย่าง ดูท่า พี่ก็ไม่ใช่ คนอย่างนั้น

ผมเรยถามกลับไปว่า คนแบบไหน
น้องตอบ   บ้ากาม 
5555 ขำกันเลยตอนนี้
ผมถามต่อ แล้วถ้านัวเนียหล่ะ
น้องตอบ  ก็ได้ในระดับนึงนะคะ หนูพอได้ พี่ก็หน้าตาน่ารักดี คุยถูกคอ หนูไม่กลัวค่ะ

ถึงตรงนี้ ผมค่อนข้างพอใจแล้วนะครับ ผมจึงบอกว่า โอเคร ครับ งั้นพี่ตกลงนะครับ  หลังจากนั้นเราก็คุยกันต่อนิดหน่อยและแยกย้ายกันกลับบ้าน และรอที่จะได้เที่ยวกันในวัน ที่ 14-15 กุมภา(ที่ผมพอใจคือ เวลาจ้างน้องเที่ยว แน่นอนว่า เรามีความต้องการในมันเป็นแบบไหนประมาณนึง  เราก็ควรจะถามความสมัครใจของน้องก่อนว่า น้องรับได้แค่ไหน ถ้าทั้งสองฝ่าย เห้นพ้องต้องกัน ใกล้เคียงกัน  เราก็จะได้ไปเที่ยวด้วยกันอย่างมีความสุขทั้งสองฝ่าย)

happyman

ตัดมาที่วันที่ 14 เลยนะครับ เด่วรายละเอียดจะเยอะไป 5555

ผมนัดน้อง 10  โมงที่บีทีเอส อนุสาวรรีย์ชัย น้องฟ้ามาในชุดลำลอง น่ารักมากครับ เธอใส่กระโปรงสั้นสีฟ้า และเสื้อนุ่มๆพอดีเอว เวลาเธอเอี้ยวตัว ก็จะเผยให้เห็น หน้าท้องราบเรียบ เซกซี่มากๆๆ

เราขึ้นทางด่านไปลงพระราม 3 เพื่ออกเส้นเพชรบุรี ปากท่อ รถค่อนข้างหนาแน่นมากๆๆครับ ติดบนสะพานพระรามเก้าที่มีการปิดซ่อมผิวจราจรด้วย  เราก็เปิดเพลงฟังชิวๆๆ กันในรถ และคุยโน่นคุยนี่ ทำความรุ้จักกันไปเรื่อยครับ

ก้อได้รู้จักน้องเพิ่มขึ้น น้องพึ่งเวปมาไม่นานครับ ที่สำคัญพึ่งเคยจ้างเที่ยวกับผมเป็นคนแรก เธออายุ 20

น้องบอกว่า กำลังเบื่อกับความรัก เลยเซ็งๆอยากไปเที่ยวทะเล แบบปลดปล่อย ไม่คิดอะไรมาก พอดีว่า ผมโพสต์มาพอดี เลยลองสมัครดู เธอบอกว่า เธอไม่ได้ตั้งใจมารับจ้างเที่ยวครับ  แค่จะหาเพื่อนเที่ยวเท่านั้น 

ที่สำคัญ เธอบอกว่า ผมดูใจดี น่ารัก เธอเชื่อว่า ผมจะไม่ลวนลามเธอ อย่างน่าเกลียดแน่นอน  5555
(อันนี้เป็นความเชื่อของเธอ)

ผมก็ยิ้มรับ และเราจับมือสัญญากันว่า จะมาทำให้ทริปนี้เป็นทริปที่อยู่ในความทรงจำของเราร่วมกัน ถึงที่โน่นเราจะปล่อยตัวปล่อยใจ ไม่มีข้อจำกัดใดๆ ปล่อยให้เป็นไปตามครรลองของมัน และโรแมนติกกัน 2 คน ให้จดจำซึ่งกันและกัน

ผมแวะเติมน้ำมันที่ปั้มปตท.แถวเพชรบุรี ประมาณเที่ยงกว่าๆ เห็นเค้าว่า เป็นปั้มที่ใหญ่ที่สุดในโลก เลยชวนน้องแวะทานข้าวที่นี่และซื้อสะเบียงตุนกันด้วยครับ น้องน่ารักมาก  บอกได้ค่ะ เด่วเรากินอะไรง่ายๆๆกัน ก็ตกลงว่า เป็นก๋วยเตี๊ยวปลา ครับ หลังจากทานเสร็จเราก็ซื้อกาแฟอเมซอนและเสบียงตุนอีกมากมาย เ

พราะ ผมบอกน้องว่า ถึงที่พักเมื่อไร ผมแน่ใจว่า ว่าน้องจะไม่อยากออกมาเที่ยวข้างนอกอีก ให้ซื้อเสบียงไปตุนไว้เลย อิอิ

Nuekmaiork

• Hero Member
  • People Like This 870

อย่าช้าครับ ต่อเร็วๆ

คิดไปกันถึงไหนๆแร้วววว

**25** **25** **25**

happyman

ในที่สุดเราก็ถึงที่พักจนได้ ในเวลา บ่ายสามโมง

ประทับใจตั้งแต่ทางเข้าเรยครับ พนักงานดูแลเราดีมากตั้งแต่เราขับรถเข้าไป  ว.บอกกันเป็นระยะว่า ลูกค้าขับรถเข้าไปแล้ว  เมื่อขับเข้าไปก็เจอพนักงานคอยโบกทางเป็นระยะ ให้เราจอดที่หน้า รีเซฟชั่นก่อน แล้วมีพนักงานมารับสัมภาระเราขึ้นรถกอล์ฟ 

พอผมขับรถไปจอดที่ลานจอดรถ(ที่นี่เข้ากันรถไว้ให้จอดด้านนอก ส่วนภายในเอวาซอน จะไม่ให้ใช้รถ ให้ใช้แต่รถกอล์ฟ จักรยานครับ เพื่อความเงียบ สงบ
  พนักงานก็ขับรถกอล์ฟตามมารับ พร้อมกับมีน้องฟ้าคนสวยนั่งมาด้วย 

หลังจาก ดื่ม welcome drink  และ check in เรียบร้อยแล้ว พนักงาน ก็มาเดินนำไปยังที่พัก

ตื่นเต้นแล้ว หุหุ

เราพักแบบพูลวิลล่า ส่วนตัว ข้างหน้าห้องจะมีสัญลักษณ์เป็นรูปหน้าคน ปิดตา กับเปิดตา  พนักงงานบอกว่า ถ้าไม่ต้องกานให้รบกวน ให้ปิดตาไว้  น่ารักทีเดียว

ทันทีที่เราข้าวิลล่ามา ก็พบกับห้องน่ารักมากครับ เตียงนอนนุ่นสบาย มีโซฟาสีสวย การตกแต่งภายในเน้นเรียบง่าย หรู ในแบบทะเลๆๆหนอ่ย
เดินออกไปด้านนอก มีอ่างจากุชชี่ให้แช่ พร้อมเกลือขัดผิว พร้อมสรรพ

สระบัว เลี้ยงปลาหางนกยูง ส่วยมากๆ
ถัดไปเป็นอ่างน้ำวน มีที่นั่งสำหรับแช่น้ำ และสระส่วนตัว ขนาดกำลังว่าย สีสวยน่าว่ายมากๆๆ มีระบบน้ำวนเปิดไว้ตลอดเวลาด้วย  โอสวรรค์แท้ๆๆ

หลังจากพนักงานเดินออกไปแล้ว น้องก็เข้ามากอด และบอกว่า ขอบคุณมากๆๆที่พามาพักที่สวยๆแบบนี้ สวยแบบคาดไม่ถึง และ ไม่อยากออกไปไหนจริงอย่างที่พี่บอกด้วยค่ะ
5555 เราก็หัวเราะให้กัน ผมก็กอดตอบน้องและหอมแก้มน้องเบาๆๆ และบอกน้องว่า
 งั้นเรามาสร้างความทรงจำดีๆด้วยกันนะ
น้องยิ้มเขิน และเราต่างอยู่ในอ้อมกอดกันและกัน

ผมก็พาน้องมาที่เตียงครับ ....อ๊ะ ยังก่อน เรามานอนพักเอาแรงกันเฉยๆๆ  5555  ไปเที่ยวกันแบบสบายๆๆครับ  พักผ่อนจริงๆ

happyman

^^ น่ารักมั้ย

happyman

ห้องนอน

ด้านนอก

happyman

บัวสวยๆ

จะปิดตา หรือ เปิดตาดี อิอิ

จากุชชี่ ขัดผิวกัน ^^

bobbie

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 9
  • การเดินทางที่แสนพิเศษ...
ใช่โรงแรมเดียวกับsheraton ป่ะคะ  **40**

tomorrow will be another better dayy

happyman

หลับนิดๆหน่อยๆสักชั่วโมงนึง  เติมความสดชื่น

สัก 16.30 ผมก็ชวนน้องออกไปสำรวจทีพักด้านนอก

ที่เอวาซอน พร้อมไปด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกครับ มีสนามเทนนิส สนามบอลขนาดเล็ก ห้องสมุด สปา ฟิตเนส สระว่ายน้ำรวม ห้องอาหารมี 3 ห้องอาหาร บาร์เครื่องดื่ม  มีจักรยานให้ขี่ สนามยิงธนู  ภาพวาดศิลปะ

โอ้ย กิจกรรมมากมาย ไม่รู้จะเลือกอะไรดี
เลยเลือกไปขี่จักรยานสำรวจรอบๆๆละกัน

ที่นี่ น่ามาพักผ่อนจริงๆๆครับ เราขี่จักรยานกันไป ชมวิวไป  ถ้าเราขี่จักรยานผ่านพนักงานเมื่อไหร พนักงานจะยิ้มให้ และทักทายเรา เราอยากได้อะไร เค้าบริการเต็มที่ การบริการดีมากๆๆ

แขกที่มาพักส่วนใหญ่เป็นชาวต่างชาติครับ ส่วนนึงอาจเป็นเพราะราคาที่ค่อนข้างสูง แต่ผมคุยกับน้องแล้ว เห็นตรงกันว่า ถ้าเทียบเรื่องสิ่งอำนวนความสะดวก ที่พักสวยงาม การบริการ คิดแล้วไม่แพงเรย

เราก็ขี่จักรยานกันสักพักนึงจนถึง หกโมงเย็นกว่า ๆๆ ผมถามน้องว่า อยากลงสระในบ้านไหม น้องยิ้มเขิน ๆแล้วบอกว่า เด่วเราไปทานข้าวก่อนก็ได้ค่ะ เด่วดึกๆค่อยกลับมาเล่นน้ำกัน

ก็โอเครครับเอวาซอนจัด มื้อดินเนอร์เป็นโต๊ะ ริมหาด ห่างทะเล 20 เมตร กลางแจ้งให้เรา เราดื่มไวน์ฉลองวาเลนไทน์กัน สบตากันท่ามกลางแสงเทียน ทำให้อาหารมื้อนี้ อุดมไปด้วยรสชาติและสนทนากันอย่างออกรสยิ่งนัก

happyman

ไม่แน่ใจว่า ของเชอร์ราตันเปล่านะครับ แต่ข้างๆผมจำไม่ได้ว่า เป็นเชอร์ราตัน หรือ โรงแรมดุุสิตอาไรสักอย่างครับ