ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านงวดที่1 ของเจฟ ♥_♥  (อ่าน 2491 ครั้ง)

jeffy

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
การบ้านงวดที่1 ของเจฟ ♥_♥
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 10:55:40 PM »
สวัสดีค่าาาา วันนี้เกิดสภาวะว่างๆ เจฟเลยคิดว่า มาเขียนการบ้านส่งดีกว่า
เจฟเริ่มเล่นเว็บนี้ได้ไม่นาน ประมานเดือนเดียวเองมั้ง 5555555
เจฟได้เจอพี่ๆไปทั้งหมดประมาน 6คนเชื่อมั้ย แต่ละคนที่เจอ พี่ๆนิสัยน่ารักทุกคนเลย5555555
ไม่รู้ว่าส่วนใหญ่พี่ๆเป็นแบบนี้กันอยู่แล้วหรือเจฟโชคดีนะ 5555555  **04** **02**

คนแรก-พี่จ๊อบ
เราไปเจอกันที่เซนทรัลบางนา ละก้ตกลงกันว่าจะกินอะไรดี เจฟบอกเจฟชอบกินเอ็มเค พี่เขาก็โอเคได้จัดไป
เราก้เลยไปกินเอ็มเคกัน พอกินเสด พี่จ๊อบก้พาไปกิน HargenDaz ต่ออีก เป็นอะไรที่ฟินมาก 5555555
ละก้นั่งๆเดินๆคุยๆกัน สักพักก็แยกกันกลับ แล้วผ่านไปไม่กี่วัน พี่จ๊อบกับเจฟก้ได้มีโอกาศนัดเจอกันอีก
แต่คราวนี้เป็นที่เดอะมอล แต่เราก็กินเอ็มเคกันเหมือนเดิม นั่งเม้ามอยกันไปสักพัก พี่จ๊อบก้ขับรถไปส่งให้ขึ้นรถกลับบ้านต่อ
ขอบคุณพี่จ๊อบมากๆค่ะ ที่แนะนำอะไรเจฟหลายๆอย่าง สอนหลายๆอย่างที่เจฟไม่รู้ พี่จ๊อบบอกและเตือนหลายอย่างเกี่ยวกับ
สังคมในเว็บนี้ ทำให้เจฟรู้อะไรใหม่ๆมากขึ้นเยอะเลย ^_^ขอบคุนค่า  **39** 41

คนที่2-พี่ยุก ยุกยิก
ต้องขอบอกเลยว่าเป็นพี่ที่ น่ารักมว๊ากกกกกกก ใจดีละแอบวัยรุ่นสุดๆ 555555555
เรานัดเจอกันที่เซนทรัลเวิล เจฟไปถึงก่อนพี่เขา ระหว่างรอก็เลือกว่าจะกินอะไรดี พี่เขาก็บอกแล้วแต่เจฟเลย
ก็เลยเสนอชื่อร้านไปหลายร้านเลย สรุปก้ลงเอยที่ On the table พอพี่เขามาถึง เราก้คุยกันนิดหน่อย
ตอนแรกก้แอบเขินเบาเบา พี่เขาวัยรุ่นกว่าที่คิด 55555555555 พอจะสั่งอาหาร เจฟก็บอกพี่เขาว่า
เจฟสั่งเลยนะ ไม่เกรงใจละนะ 5555 พี่เขาก็บอก เอาเลยเต็มที่ เจฟก็สั่งข้าวมาจานนึง ละก้นั่งกินไปคุยกันไป
พอกินเสด พี่เขาก็อยากไปนั่งกินกาแฟ ก็เลยไปนั่งกินกาแฟกันต่อ พี่ยุกเป็นคนคุยเก่ง อยู่ด้วยละไม่เกร็ง
และเราก้ไปแพลตินัมกันต่อ พี่ยุกเป็นคนชวนสะด้วยนะ 555555 เจฟก็อยากไปอยู่แล้ว พี่เขาก็เลยพาไป
เราก็เดินจากเซนเวิลไปแพลตินัมกัน พอไปถึง เราก็เดินมาราธอนกันเลยจ้า เดินทุกล๊อคทุกชั้น 555555
ก็ซื้อของมาบ้างนิดหน่อย บางทีตอนเจฟกำลังจะจ่ายเงิน พี่ยุกก็ยื่นตังมาให้อีก บอกให้เอาไปจ่าย แบบโอ้โหพี่ ใจดีมาก น่ารักสุดๆ
ละวันนั้นเป็นวันวาเลนไทน์ พอร่างเราแหลกจากการเดินซื้อของกันแล้ว ก็เลยชวนพี่เขาไปไหว้พระต่อ พี่เขาก็โอเคไป
เราก็นั่งแท๊กซี่จากแพลตินัมไปที่ วัดธาตุทอง ก็ไปไหว้พระทำบุญกันนิดหน่อย พอเสร็จแล้ว ฝั่งตรงข้ามเป็นเกตเวย์เอกมัย
เราก็ไปกันอีก 555555 เจฟอยากกินเค้ก พี่ยุกก้พาไปกิน เราก็ไปนั่งกินเค้กร้าน Taruto เป็นเค๊กแบบสไตล์ญี่ปุ่น
ปรากฏ พอกินไป รสชาติมันไม่ถูกปากเจฟ พี่ยุกก็ให้เจฟจัดการแต่ส่วนอร่อยๆ555555 ละที่เหลือพี่ยุกจัดการเอง
แบบพี่เขาเป็นคนน่ารักมากนี่พูดเลย 5555555 พอกินเสดร่างสลายอิ่มเหนื่อยเมื่อยล้า เราก็แยกกันกลับที่บีทีเอส
ไปเที่ยวกะพี่ยุกนี่เป็นอะไรที่ประทับใจมากๆ  **02** ขอบคุณมากค่าพี่ยุกกก^_^   **02** **06**

คนที่3-พี่แมน
พี่แมนกะเจฟนัดกันแค่กินข้าวเสร็จแล้วก็แยกกัน เราก้นัดกันที่เกตเวย์เพราะเจฟสะดวก มันใกล้เจฟดี 555555
พอไปถึง เจฟก็ยืนรอพี่แมนที่หน้าธนาคาร สักพัก ก้มีผู้ชายคนนึง หน้าตาโอเค ขาวๆตี๋ๆเหมือนพวกคนจีนญี่ปุ่น
เดินเข้ามาละมองหน้าละก็ยิ้ม เจฟก็เอ๊ะ ใครวะ! หรือว่าพี่แมน ก้เลยยิ้มกลับไป สุดท้ายก้ใช่ พี่แมนก็เดินเข้ามาทัก
ละถามเจฟว่ารู้ได้ไงว่าเป็นพี่ 55555 ก็ตอบไปว่าไม่รู้เดาเอา 555555 ละก็ไปกินร้านบุฟเฟ่ร้านนึงจำชื่อร้านไม่ได้
ระหว่างนั่งกิน เราก็นั่งเม้ามอยคุยกันไป พี่แมนเป็นคน คุยเก่งมาก(มากมากมาก) 5555555555
อยู่กะพี่แมนก็ตลกดี พี่เขาน่ารักฮาๆพูดเก่ง เราเลยไม่เกร็ง กินไปกินมาก็นั่งอืดละก็ตัดสินใจเลิกกิน
แล้วก้เลยเรียกพี่พนักงานมาคิดเงิน พี่พนักงานเป็นผู้หญิงตัวเล็กๆขาวๆคนนึง เจฟคิดว่าพี่คนนี้น่ารักดี
เลยพูดออกไปว่า พี่น่ารักจังหน้าเหมือนแมวเลย พี่เขาก็ตอบกลับมาแบบเขินๆว่า ขอบคุณค่ะ น้องน่ารักกว่าเหมือนคนญี่ปุ่นเลย
เจฟก็ ห๊ะ! เจฟเนี่ยนะ ญี่ปุ่น ไม่มีเสี้ยวเลย 55555555 สักพัก พี่เขาก็เอาบิลมาให้ พี่แมนก็จ่ายตังไป
พอพี่พนักงานเขาเอาเงินทอนมาให้ พี่แมนก็หันมาถามเจฟว่า ให้ทิปพี่เขามั้ย เจฟก็บอกว่าให้สิให้
พี่แมนก็เอาเงินทอนทั้งหมด(ประมาน200-300)ให้พี่เขา ละบอกพี่เขาว่า เห็นเจฟชมว่าพี่น่ารักดี
พี่พนักงานเขาทำท่าเขิน+ดีใจมาก ตอนนั้นเป็นอะไรที่รู้สึกดีมาก พี่แมนใจดีมาก ประทับใจสุดๆ ^_^
พอออกจากร้านมา เราก็แยกกันกลับจ้าาา
ขอบคุณพี่แมนนะคะ ที่ทำให้ได้เจอพี่ที่ใจดี คุยเก่งแบบพี่แมน 5555555  **30** **39**

เดะการบ้านงวดที่ 2 เจฟฟจะมาเล่าถึงพี่ๆคนที่ 4-6 ให้ฟังนะคะ ^_^
วันนี้ตาจ้องจอคอมพ์ไม่ไหวละปวดตามว้าก บ้ายบาย ฝันดีค่าาา
ขอบคุณที่นั่งอ่านการบ้านธรรมดาๆของเจฟ  **35** **38** 41

MARVIN_

• บุคคลทั่วไป
Re: การบ้านงวดที่1 ของเจฟ ♥_♥
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 11:11:36 PM »
มาชูป้ายไฟfcคนสวยของเรา อิอิ...

jeffy

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 11:32:38 PM »
มาชูป้ายไฟfcคนสวยของเรา อิอิ...

**02** พี่นกรู้พูดอย่างงี้ เจฟเขินแย่ 55555
FC คุณพี่เหมือนกันค่า คริคริ  **06**

vee.

• Full Member
  • People Like This 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 04:32:20 PM »
อ่านแล้ว รู้สึกอิ่มไปด้วยเลย ... อิอิ

รออ่านตอนต่อไปนะครับ  **04**

waiwai quick

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 10:48:43 AM »
ปกติการจ้างกิน เที่ยว

เขาคิดกันเป็น ชม เท่าไร

หรือ วันเท่าไรเหรอครับ

อยากรู้  ขอบคุณครับ
ไม่มีใครหรอกที่  ดีพอ
ไม่มีใครหรอกที่  พอดี
แต่ถ้าวันนี้คุณเลือกที่จะ  พอสักที
คุณเองนั้นแหละที่จะมีความสุขจากการ พอ

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 11:12:03 AM »

เรทราคาแล้วแต่ตกลงค่ะ ถ้าทานข้าวจะอยู่ที่ 2-3 ชั่วโมง ถ้าเพิ่มเดินเที่ยว หรือร้านนั่งดื่มชิล ก็คงต้องไปตกลงกันอีกที
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

waiwai quick

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 11:17:39 AM »

เรทราคาแล้วแต่ตกลงค่ะ ถ้าทานข้าวจะอยู่ที่ 2-3 ชั่วโมง ถ้าเพิ่มเดินเที่ยว หรือร้านนั่งดื่มชิล ก็คงต้องไปตกลงกันอีกที

โดยถั่วเฉลี่ย 2-3 ชม เขาคิดเท่าไร อยากรู้ราคากลางแค่นั้นครับผม

หรือขึ้นกับความสวยความงานของ ญ สาวอีกครับผม อิอิ
ไม่มีใครหรอกที่  ดีพอ
ไม่มีใครหรอกที่  พอดี
แต่ถ้าวันนี้คุณเลือกที่จะ  พอสักที
คุณเองนั้นแหละที่จะมีความสุขจากการ พอ

Older Sister

• People Like This 63
  • "I think to myself... What A Wonderful World >_< "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 11:24:50 AM »
การบ้านน่ารักมากค่ะ สบายๆ เพลินๆ   **32**  **32**
อารมณ์...ความรัก...ความรู้สึก... ^_^

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 03:50:16 AM »
มาแอบฟินกับการบ้านน้องเจฟ อิอิ  **02** **36**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้