ผู้เขียน หัวข้อ: รักแม่ ดูแลแม่ กันหน่อยนะครับ f(o^///^;)  (อ่าน 2873 ครั้ง)

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 279
รักแม่ ดูแลแม่ กันหน่อยนะครับ f(o^///^;)
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 03:30:24 AM »
แม่จับจ่ายใช้สอยไม่กี่ร้อยบาท
ลูกกลับถอย "ไอโฟน" ที่สูงค่า
แม่เสียเหงื่ออ่อนเพลียกลางทุ่งนา
ลูกกลับเสียน้ำตาให้กับ "แฟน"
แม่กินข้าวกับน้ำพริก กับน้ำปลา
ลูกน่ารักกินพิซซ่า เคเอฟซี เที่ยวห้างดัง
แม่เก็บตังค์ให้ลูกเรียนสูงๆ
ลูกกลับจูงมือเพื่อนไปเลี้ยงเหล้าเลี้ยงผู้ชาย

ดีกับแม่มากมาก หน่อยนะครับ พี่น้องชาว welovegig  **36** **24**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

ammyzuka

• Full Member
  • People Like This 5
  • โลกไม่สวย
Re: รักแม่ ดูแลแม่ กันหน่อยนะครับ f(o^///^;)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 04:16:52 AM »

นั่นสินะค่ะ  กิกิ

ว่าแล้วกะเสียดายค่ากิน  555

เหมือนซื้อความอ้วนให้ตัวเอง **25** **25**

ว่าแล้วก็  หาคนเลี้ยงข้าวดีกว่าเนอะ

ป๋าสนใจปะค่ะ  กิกิ **34** **34**

แม่ค่ะ  หนูรักแม่นะค่ะ   **06** **06**

COACH

• People Like This 107
Re: รักแม่ ดูแลแม่ กันหน่อยนะครับ f(o^///^;)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 09:30:37 AM »
1 วันที่เราโตขึ้น เท่ากับ 1 วันที่แม่ชราลง

1 วันที่เราแข็งแรงเม่ากับ 1 วันที่แม่หมดแรง

ถึงปีที่เรามั่นใจคง แม่อาจล้มลง ไม่ได้ยินดี

**39**. แม่

ammyzuka

• Full Member
  • People Like This 5
  • โลกไม่สวย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 10:06:59 AM »
1 วันที่เราโตขึ้น เท่ากับ 1 วันที่แม่ชราลง

1 วันที่เราแข็งแรงเม่ากับ 1 วันที่แม่หมดแรง

ถึงปีที่เรามั่นใจคง แม่อาจล้มลง ไม่ได้ยินดี

**39**. แม่

สู้ๆค่ะ  เพื่อแม่

**26** **26**

waiwai quick

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 10:27:16 AM »
สู้ๆๆ

ส่วนผม แม่จากไป แล้ว

พรุ้งนี้เป็นวัน ครบรอบ 1 ปี ที่แม่จากไปสู่แดนสุขาวดี
ไม่มีใครหรอกที่  ดีพอ
ไม่มีใครหรอกที่  พอดี
แต่ถ้าวันนี้คุณเลือกที่จะ  พอสักที
คุณเองนั้นแหละที่จะมีความสุขจากการ พอ

finding

• People Like This 112
  • You're in my days and in my heart always.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 11:31:01 AM »
 **36** วันนี้ป๋ามาซึ้ง **36**

ชั้นเรียนรู้ที่จะให้คนอื่นไม่ใช่เพราะชั้น มีเหลือมากมาย แต่เรียนรู้ที่จะให้เพราะ รู้ดีว่า “การไม่มีมันเป็นอย่างไร?”

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 01:54:53 PM »

** แม่นี้มีบุญคุญอันใหญ่หลวง พ่อเฝ้าหวงห่วงลูกแต่หลังเมื่อยังนอนแปล

** แม่เราเฝ้าโอระเห่ กล่อมลูกน้อยนอนแปลไม่ห่างหันเหไปจนไกล

** แต่เล็กจนโต โอ้พ่อถนอม แม่ผ่ายผอมยอมเกิดจากรักลูกปักดวงใจ.....

ขอพ่อมีส่วนร่วมด้วยนะค่ะ เดี๋ยวพ่อน้อยใจ  **02**

...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...