ผู้เขียน หัวข้อ: .,`~ ไม่ใช่ครั้งแรก แต่เป็นการบ้านฉบับแรก  (อ่าน 5833 ครั้ง)

veya

• Full Member
  • People Like This 18
 **36** **36** **36**

สวัสดิ์ดีค่ะ ....

นี่เป็นการส่งการบ้านฉบับแรกของวียาค่ะ  (อาจไม่หวาน ไม่ซึ้ง ไม่สวยงาม เหมือนคนทั่วไป)

การบ้านฉบับนี้ เริ่มต้นจากกลางดึกวันหนึ่ง วียาเกิดอาการเสียการทรงตัวขั้นรุนแรง
และคนแรกที่วียานึกถึง ....  **07** **07**

ลุงนึก  **36** **36**

้และลุงก็ไม่รอช้า รับปากกับวียาว่า วันอาทิตย์ลุงจะพาไปนะ

**26** **26** **26** ลุงยังน่ารักเหมือนเดิม

11 โมง ลุงไลน์มา ... ลุงเพิ่งตื่น ช้าหน่อยนะ
ตามสเต็บ ถ้าลุงมาตรงเวลาสิแปลก อิอิ

12.00 ลุงโทรมา .... วียา เสียงเป็ดมาเลย  **12** **12**

ลุงถาม .. วียาเป็นอะไร เนี่ย กำลังรีบไปแล้ว
วียา .. ปากบอกไม่เป็นไร แต่ในใจคือ นู๋ไม่ไหวแล้ว ลุงรีบมาเร้ววววววว

แล้วลุงก็มาถึงจนได้

กระโดดขึ้นรถปุ้บ!! เพลงที่ลุงเปิดต้อนรับวียา

"เจ็บขนาดนี้ คงจะไม่ไหว ทำตามไม่ได้ ที่บอกรัก ไม่สัญญา ........ บลา บลา บลา"

เอิ่ม!! ลุงมาโอ๋ วียา หรือ จะมาฆ่า วียา ให้ตายคาที่คะ
แต่ไม่เป็นไรค่ะ วียาพกทิชชู่มาเยอะ ชิส์!!!~

ระหว่างทาง วียาก็ พุด พูด บ่น บ่น ระบาย ตลอดทาง ลุงก็ฟัง แล้วก็ จ๊ะ จ๊ะ จ๊ะ
จะมีใครที่ไหนเข้าใจวียาเท่าลุงนึกอีก คงไม่มีอีกแล้ว

และประโยคเด็ดที่ลุงพูดคือ "วียา เหมาะที่จะอยู่เป็นโสดแล้วล่ะ"

กรี้ดดดดดดดดด จี้ดดด ใจ .. ลุง ใจร้ายยยยย  **19** **19** **19** เก๊าก็อยากมีคู่บ้างไรบ้างนะ

ลุงพาไปนั่งทานข้าว ที่ร้านอาหารเล็กๆ บรรยากาศ ชิลเวอร์ ริมแม่น้ำอะไรซักอย่าง

บรรยากาศดี ดนตรีเพราะ อาหารอร่อย
เหมาะแก่การมานั่งปรับสภาพจิตใจอย่างยิ่ง

ลุงยังคงอบอุ่น ทำให้วียายิ้มได้ และหยุดน้ำตาของวียาได้เหมือนเิดิม
 **26** **26** **26**

มือของลุงที่กุมมือวียาไว้ ยังทำให้วียาอุ่นใจได้เสมอ

ขากลับ วียาก็ยังร้องเพลงให้ลุงฟังตลอดทาง
และลุงก็ยังถามว่า ... ร้องได้ทุกเพลงเลยสินะ
วียาหันไปยิ้มหวานๆ ให้ลุง 1 ที และตอบว่า .. ลุงน่าจะชินได้แล้วนะคะ อิอิ

18.00 ลุงขับรถมาจอดที่คอนโดวียา
ลุงบอกว่า ... ไม่มีแฟนแล้วหนิ แล้วบอกลาวียาเบาๆ ใบแบบที่ลุงเคยทำทุกครั้ง   **39** **39**

**02** **02** **02**

ขอบคุณลุงนึก ที่ช่วยเยียวยาจิตใจวียา
ขอบคุณลุงนึก ที่อยู่เป็นเพื่อนวียาเสมอ เวลาวียาไม่สบายใจ
ขอบคุณลุงนึก ที่ไม่เคยโกรธ ไม่เคยเคือง วียาเลย
ขอบคุณ ... ที่เราได้รู้จักกันค่ะ

Older Sister

• Hero Member
  • People Like This 63
  • "I think to myself... What A Wonderful World >_< "
Re: .,`~ ไม่ใช่ครั้งแรก แต่เป็นการบ้านฉบับแรก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 11:34:51 AM »
คุณveya "ไม่มีแฟนแล้วหนิ"
ลนมอ.เริ่มขุดหลุมได้อีกครั้ง

sis เกาะขอบเวที...ลุ้นนนนนนน ...  41 41
อารมณ์...ความรัก...ความรู้สึก... ^_^

thisisabook

• People Like This 129
Re: .,`~ ไม่ใช่ครั้งแรก แต่เป็นการบ้านฉบับแรก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 11:40:13 AM »
เข้ามาอ่านจนจบ ต้องรีบกลับไปทานยาป้องกันความหวานขึ้นตา **39**

finding

• People Like This 112
  • You're in my days and in my heart always.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 11:55:09 AM »
ชอบความรู้สึกแบบนี้จัง  **36** **36**
ชั้นเรียนรู้ที่จะให้คนอื่นไม่ใช่เพราะชั้น มีเหลือมากมาย แต่เรียนรู้ที่จะให้เพราะ รู้ดีว่า “การไม่มีมันเป็นอย่างไร?”

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 12:06:31 PM »
 **36** ขอบคุณ ที่นำเรื่องราวดีๆ มาฝากค่ะ ^^
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

PartB

• People Like This 14
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 01:03:23 PM »
...คุณ veya โชคดีนะครับ ได้เจอคนที่พร้อมจะอยู่เคียงข้างในเวลาที่ต้องการ...

...อบอุ่นดีนะครับ การบ้านนี้...

**36**

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 03:17:57 PM »
 **39**
ดีใจด้วยนะค่ั
ในชีวิตจริงฉันก้เจอล่ะ
แต่ฉันไม่สามารถรุ้สึกไปกับเขาได้
เพราะเราต่างก็เป็นที่รุ้จักของบุคคลรอบข้าง

ดีใจที่คุณเจอคนดีๆแบบนี้ มีโอกาสก้มอบความรักให้แก่กัน
 **38**
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

- OFFLINE -

• People Like This 12
  • Restart ♥
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 10:26:06 PM »
ตามมาอิจฉา แอบนอนจิกหมอน เค้าอยากมีมั้ง  **07**
# ### DARK MODE ### #

HaveAniceDay

• People Like This 34
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 10:31:33 PM »
แอบปลื้มผู้หญิงคนนี้อยู่นาน **36** รอวันที่จะได้พบเจอตัวเป็นๆ ค่ะ 41

ปล. แวะมาให้กำลังใจคุณวียาค่ะ ((แม้ว่าจะน้อยกว่าลุงนึกก็ตามแต่ อิอิ **34**))
ลุ้นๆๆๆ **06** **06** ให้ทุกอย่างเป็นไปอย่างที่คิดค่ะ **39**
อย่าดูถูกอาหารที่คนอื่นกิน
อย่าดูหมิ่นเพลงที่คนอื่นฟัง
อย่าชิงชังหนังสือที่คนอื่นอ่าน
อย่าประจานงานที่คนอื่นทำ

"เพราะคนเราชอบ..และมีทางเลือกไม่เหมือนกัน"

veya

• People Like This 18
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 09:42:46 AM »
คุณveya "ไม่มีแฟนแล้วหนิ"
ลนมอ.เริ่มขุดหลุมได้อีกครั้ง

sis เกาะขอบเวที...ลุ้นนนนนนน ...  41 41

ท่าทางจะลุ้นไม่ขึ้นนะคะ อิอิ

เข้ามาอ่านจนจบ ต้องรีบกลับไปทานยาป้องกันความหวานขึ้นตา **39**

**36** **36**

ชอบความรู้สึกแบบนี้จัง  **36** **36**

มันเป็นอะไรที่ดีนะคะ ^^

**36** ขอบคุณ ที่นำเรื่องราวดีๆ มาฝากค่ะ ^^

ยินดี มากๆ ค่ะ  **26**

...คุณ veya โชคดีนะครับ ได้เจอคนที่พร้อมจะอยู่เคียงข้างในเวลาที่ต้องการ...

...อบอุ่นดีนะครับ การบ้านนี้...

**36**

ขอบคุณค่ะ

**39**
ดีใจด้วยนะค่ั
ในชีวิตจริงฉันก้เจอล่ะ
แต่ฉันไม่สามารถรุ้สึกไปกับเขาได้
เพราะเราต่างก็เป็นที่รุ้จักของบุคคลรอบข้าง

ดีใจที่คุณเจอคนดีๆแบบนี้ มีโอกาสก้มอบความรักให้แก่กัน
 **38**

**39** **39**

ตามมาอิจฉา แอบนอนจิกหมอน เค้าอยากมีมั้ง  **07**

สร้างมันสิคะ แล้วเดี๋ยวก็มีเอง จริงๆ น๊าา