ผู้เขียน หัวข้อ: <<<<< การบ้านฉบับแรกของมือใหม่ค่า >>>>> ตอนจบค่ะ**  (อ่าน 3803 ครั้ง)

Omg999

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ขอเล่าต่อจากภาคที่แล้วนะคะ  41

เมื่อวันนัดเจอใกล้เดินทางมาถึง มันเป็นวันธรรมดาค่ะและแน่นอนค่ะว่า คุณลุงต้องโดดงานมา อิอิอิ (รู้สึกผิดจางเยย)  **11**

ก่อนวันนัดเจอหนึ่งวัน ไม่ค่อยตื่นเต้นหรอกค่ะรู้สึกเฉยๆ แต่เล่นทำเอาหนูนอนไม่หลับกันเลยทีเดียว (เอิ่มนี่ขนาดบอกว่าไม่ตื่นเต้นนะคะ)  **25**

วันรุ่งขึ้น..เราได้นัดเจอกันที่ห้างสรรพสินค้าใกล้ๆที่หนูอาศัยอยู่ตอน10โมงเช้าค่ะ หนูรีบเดินทางมาให้ถึงที่ห้างก่อนอย่างรวดเร็ว

พร้อมเช็คความเรียบร้อยของตัวเองและข้าวของในถุงสัมภาระ แน่นอนค่ะ..มันคือชุดว่ายน้ำที่ได้บรรจงคัดสรรมาอย่างดีในวันก่อน
กำลังนอนห่อตัวกันมิดชิดเรียบร้อยดี นอนรอพร้อมที่จะออกไปเริงร่าในสระว่ายน้ำท้าลมทะเล  **06** **30**

หนูและคุณลุงไลน์บอกกันเป็นระยะๆ ที่ไม่โทรหากันเพราะยังไม่ได้ให้เบอร์คุณลุงจนกว่าจะแน่ใจว่าคุณลุงมาจริงค่ะ **34**

และเมื่อคุณลุงแชร์สถานที่มาว่าอยู่ใกล้ถึงแล้ว หนูจึงให้เบอร์คุณลุงทันทีพร้อมบอกว่าถึงที่นัดหมายแล้ว

1นาทีผ่านไปเสียงโทรศัพท์ก็ดังขึ้น เบอร์แปลกโชว์ขึ้นมา  และนั่น..คือเบอร์ของคุณลุงค่ะ

ตาจ้องโทรศัพท์เตรียมรับสายแบบใจเต้นเล็กๆ กดรับสายและกล่าวเซย์ฮัลโหล เสียงปลายสายค่อยๆลอยมาอย่างนุ่มนวล

โอ้วพระเจ้า...เสียงคุณลุงหล่อม๊ากกกกกก   41 และเสียงก็ยังหนุ่มอยู่  **36**  ไม่เป็นอย่างที่เราคิดไว้เลย

(เพราะคุณลุงบอกว่าแก่กว่าพ่อหนูค่ะ 555 อย่าโกรธหนูนะคะคุณลุง งิงิ)  **11** 

เราโทรบอกจุดที่จะเดินมาพบกันจนเจอ ณ ที่ลานจอดรถ และเมื่อพบเป้าหมายสายตาหนูจับจ้องไปที่คุณลุงคนหนึ่งที่กำลังยืนรออยู่....

คุณลุงคนนั้นดูหล่อ สมาร์ท และมีรสนิยมการแต่งกายที่ี แต่ไม่สมวัยเลยค่ะ ..

ทำไมเหรอคะ??  ก็คุณลุงแต่งตัวอ่อนกว่าวัยมากเลยค่ะ ทำเอาหัวใจเด็กคราวลูกอย่างหนูหยุดเต้นไปชั่วขณะกันได้เลยทีเดียว อิอิอิอิ  **34**

หนูเริ่มกล่าวสวัสดีคุณลุง ยิ้มทักทายคุณลุงแบบเขินๆ ก่อนจะเดินขึ้นรถพร้อมกัน และคุณลุงก็ขอทักทายในแบบฉบับของคุณลุงทันทีค่ะ

ซึ่งเป็นการต้อนรับด้วยการให้คุณลุงจุ๊บแก้ม 1 ที(รับปากคุณลุงไว้ในไลน์ตอนก่อนถึงวันเจอกัน)

เล่นทำเอาเด็กอย่างหนูเขินมากจนแก้มจะระเบิด แต่ก็แอ๊บไว้แสร้งทำว่าเขินเล็กน้อยค่ะ 5555   **30**

เราออกรถเดินทางไปที่ร้านก๋วยเตี๋ยวร้านหนึ่งในตัวเมืองที่คุณลุงบอกไว้ว่าอยากทานเมื่อมาถึงที่นี่ทันที

ซึ่งคุณลุงเองก็คงหิวเพราะได้ทานเพียงกาแฟและขนมปังมาในขณะเดินทางมาหา

ขับไปก็คุยทำความคุ้นเคยกันไป หนูเริ่มเขินและเกร็งน้อยลง ผ่อนคลายมากขึ้นเพราะคุณลุงเป็นกันเองมากๆยิ้มแย้มแจ่มใส

จนหนูก็เผลอแอบจ้องหน้าคุณลุงไป ด้วยเพราะเสน่ห์ของคนสูงอายุอย่างคุณลุงมันยังใช้การได้ดีกับเด็กสาวๆอยู่ อิอิ  **11**

เมื่อจบจากร้านก๋วยเตี๋ยว จุดหมายต่อไปคือที่พักติดทะเลที่คุณลุงได้เลือกไว้ ระหว่างทางก็คุยกันมาในรถเรื่อยๆ หนูเองก็ยังมีเขินๆอยู่เล็กๆ

แต่โชคดีค่ะที่คุณลุงเป็นคนคุยเก่งเลยทำให้เรามีบทสนทนากันตลอดเส้นทาง  ก่อนเข้าที่พัก เราก็พากันแวะซื้อเสบียงขนม นม เนยที่ร้านสะดวกซื้อ

เพื่อไว้ทานกันในที่พักกันให้อิ่มหนำสำราญในยามที่เราเมาท์แตกหรือว่ายน้ำกันจนหมดพลังแล้วหิวโซซัดโซเซหลังขึ้นจากสระ  **08**

ณ ที่พัก...เป็นลักษณะตึกสูงแต่ไม่มาก(8ชั้น)ภายนอกดูเก่าไปสักหน่อย เราได้พักที่ห้องชั้น7 แบบsea view

เมื่อเราเปิดประตูเข้าไป เราตะลึงกันแป๊ปนึง เพราะเป็นห้องที่สวย เคาร์เตอร์ครัวบิ๊วอินสไตล์ทันสมัยและเพียบพร้อมไปด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกทุกสิ่งอยาก

ต่างกับภายนอกของตึกที่พักที่ดูเก่าและเชยอย่างมาก (ถึงขนาดที่ว่าเมื่อขับรถมาถึง เรา2คนเกิดอาการลังเลใจแทบอยากจะถอยทันที555)  **25**

มองไปทางระเบียงซึ่งมีขนาดกว้างมาก พร้อมด้วยเตียงผ้าใบชายหาด2ตัววางตั้งไว้ให้นอนสัมผัสวิวทะเลที่สวยงามและไกลสุดลูกหูลูกตา

ยังไม่ทันหายสะพรึงกับความงามของวิวห้องดี ก็มีชายสูงอายุปรี่เข้ามาจุ๊บแก้มอีกข้างทันทีแบบไม่ทันตั้งตัวแล้วก็สไลด์หนีไปมุมอื่นต่อแบบเนียนๆ  **25**

เล่นซะหนูเหวอ เขินทำไรไม่ถูกไปชั่วขณะเลยค่ะ (ณ จุดนี้คิด.. เอ๊ะ นี่มันนอกรอบนี่นา ร้ายกาจมากน๊าคุณลุง อิอิ) เลยทำได้แค่จัดเก็บเสบียงเข้าตู้เย็นแก้เขินค่ะ เก็บผิดเก็บถูก เก็บงงๆเขินๆกันไป

ขณะที่รอเวลาให้แดดร่มลมตกเพื่อที่จะขึ้นไปว่ายน้ำบนดาดฟ้า เรา2คนก็อยู่ที่ห้องพักได้คุยกันไปต่างๆนาๆ หนูเองก็เปิดทีวีแก้เขินไปพลางๆ คุยไปด้วยทำเปลี่ยนช่องนู้นนี้ไปด้วยจนกว่าจะเจอช่องที่ถูกใจ

ระหว่างที่ได้อยู่ด้วยกันภายในห้องพักนั้น หนูไว้ใจคุณลุงมากตั้งแต่ก่อนจะได้เจอหน้ากัน ไม่กลัวคุณลุงเลยสักนิด

คุณลุงทำให้หนูรู้สึกสบายใจมากเมื่ออยู่ในห้องพักกับคุณลุง

ถ้าเป็นคนอื่นหนูคงไม่ไว้ใจและคงไม่กล้ามาเที่ยวที่ที่แบบนี้ด้วยแน่ๆค่ะ คงรู้สึกไม่ปลอดภัยแน่นอน   **04**

คุณลุงขอไปทำธุระส่วนตัวที่นอกระเบียงเพียงสักครู่ ส่วนหนูก็นั่งดูทีวีอยู่บนเตียง เมื่อคุณลุงออกไปยืนหันหลังอยู่ตรงระเบียง

หนูก็เปลี่ยนอาริยาบทเป็นนอนคว่ำเท้าคางหันหน้าไปทางคุณลุงแล้วก็แอบมองคุณลุงจากด้านหลัง

พร้อมคิดวางแผนว่าจะทำมิดีมิร้ายคุณลุงอย่างไรดี เอ้ย..ม่ายช่ายค่า พิจารณาความน่ารักของคุณลุงต่างหาก  **34** แล้วก็แอบอมยิ้มเบาๆที่มุมปากพร้อมหัวเราะ หึหึ ในลำคอ..(555 อันนี้ก็ไม่ใช่ค่ะ)   **30**

เมื่อคุณลุงเข้ามาในห้องหลังจากเสร็จธุระริมระเบียง คุณลุงก็ชวนคุยกันต่อและก็ลงมานอนคุยกันบนเตียงด้วยกัน

อย่าเพิ่งคิดลึกนะคะ แค่เอนกายคุยผ่อนคลายกันเฉยๆค่ะ ฮี่ๆ **11**

คุณลุงขอให้เอาหมอนมานอนหนุนบนแขนคุณลุงเล็กน้อยค่ะ คุณลุงบอกว่า”ลุงชอบมันอบอุ่นดี” หนูก็จัดให้ค่ะตามใจคุณลุง ถือว่าไม่ได้เป็นการน่าเกลียดอะไร

แต่หนูสิคะทำตัวไม่ถูกไปหมดแระทั้งเขินทั้งเกร็งค่ะ ต้องรักษาระยะห่างสักหน่อย555  **30**

คุยไปคุยมา หนูเองก็เริ่มง่วงเพราะฤทธิ์จากการตื่นเต้นนอนไม่หลับเมื่อคืน ตาก็เริ่มหลืดๆ คุณลุงเองก็คงจะง่วงเหมือนกันเพราะลุงบอก”ถ้าลุงกรน อย่าว่าลุงนะ”555

แล้วต่างคนก็ต่างผล็อยหลับกันไปท่าไหนก็ไม่รู้แป๊ปนึง ตื่นมามีเผลอละมงละเมอน้ำลายไหลยืดด้วยรึเปล่าอันนี้ก็ไม่แน่ใจนะคะ   **30** **30** 

สักพักนึงคุณลุงก็มีโทรศัพท์เข้ามาปรากฏว่าคุณลุงมีงานเข้ามาจากที่ทำงานค่ะ ซึ่งคุณลุงก็ติดโน๊ตบุ๊คมาด้วย คุณลุงจึงขอนั่งทำงานสักพักใหญ่

หนูก็ยินดีค่ะ และพยายามเบาเสียงทีวีเพื่อไม่กวนสมาธิการทำงานของคุณลุง และก็ขออนุญาตคุณลุงเล่นคุ้กกี้รันรอคุณลุงไปพลางพลางค่ะ 5555  **30**

แถมยังปิดเสียงเกมให้เงียบที่สุดเพื่อไม่เป็นการรบกวนสมาธิคุณลุงอีกด้วยนะคะ ถือว่าเป็นการพาคุณลุงมาเปลี่ยนสถานที่ทำงานให้คุณลุงผ่อนคลาย

ระหว่างกำลังประทับองค์คุกกี้รสซอมบี้มีเพ็ทเป็นชีสดรอปอย่างขะมักเขม้น 

ในสายตาก็ยังพลันคอยเหลือบมองคุณลุงที่นั่งทำงานเงียบๆอยู่อย่างไม่ลดละและตลอดเวลา จนสมาธิกระเจิงองค์คุก๊กกี้ซอมบี้หนีเตลิดตกเหวไป

เลยปิดเกมแล้วนั่งเท้าคางแอบมองคุณลุงอยู่ห่างๆอย่างห่วง พลันจะเข้าไปบีบนวดต้นคอให้ก็เกรงใจ กลัวจะเป็นการรบกวนคุณลุงไปอีก

จนคุณลุงเสร็จงานเราก็กลับมานอนเมาท์มอยกันเหมือนเดิม เปิดช่องเพลงไปขำไป ดูช่องนู้นช่องนี้ ได้ฟังเรื่องความหลังของคุณลุงตอนหนุ่มๆ

ตอนเป็นเด็กช่างเลือดร้อน เล่าให้ฟังถึงครอบครัวที่น่ารักของคุณลุงก็รู้สึกอบอุ่นและมีความสุขมากเลยค่ะ รู้สึกเหมือนได้อยู่ใกล้ชิดผู้ใหญ่สักคนที่กำลังกล่อมให้เราหลับ (เอ๊ะยังไง)  **34**

มือคุณลุงก็ลูบที่ผมเบาๆเรื่อยๆมันเพลิน จนหนูอยากจะหลับมากกกกเลยค่ะบอกตรงๆ ..อ๊ากก ข่มตาไม่ให้หลับไม่ไหวแล้ว คุณลุงขา  **19**

..เอายาสลบมาป้ายไว้ที่มือรึเปล่าคะเนี่ย มะหวายแล้วววว ขอหลับซบลุงไปเลยละกันได้มั้ยคะ  **30** **30**

เวลาเดินผ่านไปเร็วมาก ว่ายน้ำก็ไม่ได้ว่าย ชุดว่ายน้ำก็นอนเป็นหมันอยู่ในถุงสัมภาระ  **07**  มัวแต่เมาท์มอยจนหลับกันไปในห้อง

ตื่นมาคุณลุงก็หิวสิคะ เล่นอยู่แต่ในห้องอย่างเดียวข้าวปลาไม่ทานกันเลย (อุ๊ย อย่าคิดลึกนะคะ อิอิ  **34** )

หนูเลยแปลงร่างเป็นสาวเสริฟส่วนตัว รีบจัดแจงเสริฟของว่างให้กับแขกที่มาพักผ่อน ส่วนหนูเหรอคะ กินไปตั้งแต่คุณลุงนั่งทำงานแล้วค่ะ 555   **30**

คุณลุงน่ารักมากค่ะ เป็นผู้ใหญ่ที่ใจดี เฟรนด์ลี่ไม่เคร่งเครียดกับชีวิตในทุกด้านเกินไป คุณลุงยังคงนอนกินขนมบนเตียงเหมือนเด็กวัยรุ่น

โดยมีหนูเป็นสาวเสริฟนั่งอยู่ขอบเตียงข้างกันและคอยเสริฟเครื่องดื่มควบคู่กันไปด้วย พร้อมคอยส่งกระดาษทิชชู่ให้เช็ดมือที่เลอะขนม

ใกล้เวลากลับบ้านเข้าไปทุกที ซึ่งไม่อยากกลับเลย แต่คุณลุงเองก็ต้องขับรถกลับบ้าน แถมไกลก็ไกล.......

ถึงเวลาที่จะต้องล่ำลาจากที่พักวิวทะเลแสนงามของเราแล้ว

พระอาทิตย์ลับขอบฟ้าจากเราไปตั้งแต่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ หรือว่าความสุข ความสนุกสนานฮาเฮที่เกิดขึ้นอยู่ภายในห้องพักนั้นทำให้เราหลงลืมเวลากันไป....

พูดง่ายๆค่ะ อะไรที่ทำให้เรามีความสุขมักจะผ่านไปเร๊วเร็ว

ระหว่างกลับออกจากที่พักนั้น คุณลุงได้จับมือมาตลอดทาง คุยกันมาตลอดทาง ณ ตอนนี้หนูดูสบายๆเป็นกันเองมากขึ้นกว่าตอนเช้าที่เพิ่งได้เจอคุณลุงมากๆ

หนูขอให้คุณลุงมาส่งแค่ฝั่งตรงข้ามห้างค่ะแล้วหนูจะข้ามสะพานลอยไปเอง เพราะคุณลุงจะได้กลับเลยไม่ต้องวนรถ

เมื่อถึงที่หมายหนูขอจับมือคุณลุงมาหอมและล่ำลาคุณลุง คุณลุงก็ล่ำลาในแบบฉบับของคุณลุงตามเดิมค่ะ อิอิ  **34**

หนูลงจากรถคุณลุงและวิ่งขึ้นสะพานลอยไป ตอนนั้นคิดว่าคุณลุงได้ออกรถไปแล้ว หนูก็หันไปมองหารถของคุณลุงบนถนนว่าวิ่งไปไกลถึงไหนแล้ว

แต่ที่ไหนได้ ยังเห็นรถคุณลุงจอดอยู่เขยิบไปนิดหน่อย หนูรู้สึกอยากขอบคุณคุณลุงมากๆค่ะ รู้สึกประทับใจคุณลุงจริงๆ  **36**

คุณลุงจอดรอเป็นเพื่อนหนูข้ามสะพานลอยจนเดินลงไปถึงอีกฝั่งอย่างปลอดภัย รู้สึกได้ถึงความเป็นห่วงของคุณลุง

หนูโบกมือบ๊ายบายให้คุณลงเป็นระยะๆ อย่างกับนางสาวไทยโบกมือให้ประชาชน   **38** 

จนคนบนสะพานลอยและตรงทางเดินฝั่งข้างล่างที่หนูเดินลงมาถึง หันมามองด้วยความงงเลยค่ะ 555 ...และเมื่อต่างคนต่างถึงบ้านก็ไลน์บอกกันด้วยความเป็นห่วง

ถึงการบ้านฉบับนี้จะไม่ได้เป็นการจ้างเที่ยวแต่อย่างไร แต่ก็ถือว่าเป็นการบ้านที่เต็มไปด้วยความรู้สึกดีๆมากมายเลยทีเดียวค่ะ  **02** **02**

ปล.บางสิ่งบางอย่าง หรือสิ่งไหนที่หนูอาจจะขาดตกบกพร่องไปกับคุณลุง หนูต้องขออภัยด้วยนะคะ แต่ทุกอย่างมันออกมาจากพื้นฐานความจริงใจนะคะคุณลุงใจดี    **36** **36**

HaveAniceDay

• Hero Member
  • People Like This 34
Re: <<<<< การบ้านฉบับแรกของมือใหม่ค่า >>>>> ตอนจบค่ะ**
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 12:03:14 AM »
แอบเขินอ๊ะ!! 41 คืดว่าเป็นตัวเอง **06** 555555
การบ้านน่ารัก และเขียนได้น่าติดตามดีค่ะ **04**
อย่าดูถูกอาหารที่คนอื่นกิน
อย่าดูหมิ่นเพลงที่คนอื่นฟัง
อย่าชิงชังหนังสือที่คนอื่นอ่าน
อย่าประจานงานที่คนอื่นทำ

"เพราะคนเราชอบ..และมีทางเลือกไม่เหมือนกัน"

Omg999

• Newbie
  • *
Re: <<<<< การบ้านฉบับแรกของมือใหม่ค่า >>>>> ตอนจบค่ะ**
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 09:17:07 AM »
แอบเขินอ๊ะ!! 41 คืดว่าเป็นตัวเอง **06** 555555
การบ้านน่ารัก และเขียนได้น่าติดตามดีค่ะ **04**

ขอบคุณค่าคุณพี่ มือใหม่หัดโพสค่า เล่นซะหนูตาแห้งกันเลยทีเดียวค่ะ  41

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 11:19:07 AM »

**39** **39** **39**

บัวบุรา

• People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 07:25:47 PM »
อ๊ายยย...มะต้องเดากันละมั้งว่าคุณลุงไหน...
 **11** **11**
การบ้านน่ารักมากเลยค่ะ...
ยินดีกับลนมอนะคะ  41 41
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

HaveAniceDay

• People Like This 34
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 10:23:11 PM »
ตามมาฟินอีกรอบค่า  **06** **32** 41
อย่าดูถูกอาหารที่คนอื่นกิน
อย่าดูหมิ่นเพลงที่คนอื่นฟัง
อย่าชิงชังหนังสือที่คนอื่นอ่าน
อย่าประจานงานที่คนอื่นทำ

"เพราะคนเราชอบ..และมีทางเลือกไม่เหมือนกัน"

Omg999

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 12:07:37 AM »
ขอบคุณนะคะที่ยอมทนอ่านกันจนจบ  **25** รู้สึกเกรงใจผู้ตรวจการบ้านม๊ากมากเลยค่า **36**

finding

• People Like This 112
  • You're in my days and in my heart always.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 02:27:06 AM »
ตามมาแสดงความยินดีกะลุงนึกและคนดามใจคนใหม่  **34** **34**

มาอิอยากไปทะเลด้วยจังงงงงงงงง  **07** **07**
 เล่าซะมาอิเห็นภาพเลย  **36** **36**
ชั้นเรียนรู้ที่จะให้คนอื่นไม่ใช่เพราะชั้น มีเหลือมากมาย แต่เรียนรู้ที่จะให้เพราะ รู้ดีว่า “การไม่มีมันเป็นอย่างไร?”

Omg999

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 12:00:32 PM »
ตามมาแสดงความยินดีกะลุงนึกและคนดามใจคนใหม่  **34** **34**

มาอิอยากไปทะเลด้วยจังงงงงงงงง  **07** **07**
 เล่าซะมาอิเห็นภาพเลย  **36** **36**
ว่างๆมาเที่ยวทะเลด้วยกันนะคะคุณมาอิ ติดรถคุณลุงนึกมากันทุกท่านเลยนะคะ น่าจะสนุกแน่นอนค่า  41

PartB

• Full Member
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 12:12:43 PM »
...เป็นการบ้านที่อ่านแล้วก็หวานซะขนาด อบอุ่นด้วยอ่ะ...

พอจะบอกที่พักที่น่าไปนี้ได้มั๊ยครับ...น่านอนดูทะเล

**36**