ผู้เขียน หัวข้อ: ผิดหวังกับครั้งที่2  (อ่าน 5172 ครั้ง)

kcotton100

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
ผิดหวังกับครั้งที่2
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 04:02:04 PM »
เคยเข้ามาหาน้องเพื่อนเที่ยวที่นี่แล้วครั้งนึง เมื่อปีที่แล้ว ตอนนั้นประทับใจมาก
รู้สึกว่าเป็นอะไรที่win winทั้งเราและน้อง

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วก็เกิดอาการเหงาอีก เลยลงหาน้องๆไปเที่ยววัุกร์ที่นี่
ซักพักก็ไปดูรูปและรายละเอียดที่น้องๆส่งมาทางmail แล้วก็เจอน้องคนนึง

อรืมมมม คนนี้แหละ ใช่!
ก็เลยติดต่อกลับไป...

finding

• Hero Member
  • People Like This 112
  • You're in my days and in my heart always.
Re: ผิดหวังกับครั้งที่2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 04:04:45 PM »
เกาะติดขอบจอ พร้อมรอให้กำลังใจจขกท.ค่ะ **26**
ชั้นเรียนรู้ที่จะให้คนอื่นไม่ใช่เพราะชั้น มีเหลือมากมาย แต่เรียนรู้ที่จะให้เพราะ รู้ดีว่า “การไม่มีมันเป็นอย่างไร?”

kcotton100

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 04:24:07 PM »
พอไปเจอ .... อรืมมม
รูปน้องกับน้องตัวจริง... ต่างกันมาก...
ในภาพ (Y) ตัวจริง (   Y    )
บอกตรงๆว่าผมชื่นชมskillทางด้านgraphicของน้องมาก
เพราะน้องบอกเลยว่าไม่ได้ใช้App....

มันผิดอารมณ์ตั้งแต่แรกเจอ วันนั้นทั้งวันเลยรู้สึกอึดอัดอย่างบอกไม่ถูก

ผมพาน้องไปทานข้าวเย็น1มื้อ โดยตอนแรกน้องให้ผมเลือกร้าน เค้าบอกว่าทานอะไรก็ได้
ผมก็เลือกร้านที่อยากไปนั่ง ปรากฎว่าน้องบอกไม่เอา ร้านไม่ดี ไม่ชอบ
แล้วน้องก็เลือกร้านอาหารญี่ปุ่นย่านสุขุมวิทให้ผม

พอไปถึง น้องก็สั่งทุกอย่างที่น้องอยากจะสั่ง อยากจะลอง จนเต็มโต๊ะ และทานจานละนิด
ทิ้งที่เหลือ ทานไปก็นั่งกดโทรศัพท์ไป ชวนผมคุยแต่เรื่องความยากลำบากทางด้านการเงิน
และพยายามขอเพิ่มตลอด ....

ทานเสร็จ หมดเงินไป6พันกว่าๆ เหลืออาหารมากมายบนโต๊ะ....
 **21**

ผมพาไปส่งที่หอน้องเค้า ซึ่งอยู่ชานเมือง
ระหว่างทางขอแวะจ่ายค่าโทรศัพท์ที่เซเว่น ... ยังถามผมอีก ว่าให้ผมช่วยได้มั้ย....

ขากลับน้องพยายามถามว่าจะขึ้นกับน้องมั้ย... เอิ่มมม

ผมก็ปฎิเสธไปอย่างชัดเจน น้องก็มีมาลวนลามผมบ้าง เพื่อให้ต่อ แต่มันไม่ใช่อะครับ
ถ้าผมอยาก ผมไปนวดนู่นแล้ววววว แถมน้องก็ไม่ได้ทำให้ผมรู้สึกดีๆแม้แต่น้อยเลย

ซึ่งก่อนจะแยกจากกัน ผมก็บอกน้องเค้าไปตรงๆ ว่าผมไม่พอใจอะไร
น้องก็ตะคอกผมด้วยคำหยาบคาบ และก็ปิดท้ายด้วยคำว่า "ไอ้งก"
พร้อมปิดประตูรถราคาไม่เกินล้านที่น้องเค้าดูถูกอย่างรุนแรง ปึ้ง!

ขับรถกลับบ้านด้วยความมึนงงสุดๆ นี่ผมทำอะไรอยู่วะเนี่ยยยย
รู้สึกที่หัวมีปุ่มๆแข็งๆ

คือจริงๆผมก็ไม่ได้perfectนะครับ
แต่ก็อยากคุยกับคนที่ซื่อสัตย์ และ คุยกันรู้เรื่องจริงๆ
ค่อนข้างผิดหวังครับ กับครั้งนี้

finding

• You're in my days and in my heart always.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 04:33:11 PM »
พี่เชื่อมาอิสิ น้องดีๆในนี้ยังมีอีกเยอะ บางคนไม่ต้องจ้างก็ไปทานข้าวเป็นเพื่อนพี่ๆได้ แต่เคสนี้พี่คงคาดหวังจากรูปน้องเค้า แต่พฤติกรรมอีกหลายๆอย่าง

สุดท้ายอย่างที่บอก  มาอิเป็นกำลังใจให้ค่ะ **24**
ชั้นเรียนรู้ที่จะให้คนอื่นไม่ใช่เพราะชั้น มีเหลือมากมาย แต่เรียนรู้ที่จะให้เพราะ รู้ดีว่า “การไม่มีมันเป็นอย่างไร?”

cracker

• People Like This 107
  • คนที่ไร้ตัวตน...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 04:35:28 PM »
มีเรื่องแบบนี้ด้วยหรอ เออ......สุดๆอะ   แย่มาก  **15**
ลดสเปกและความคาดหวังลงหน่อย  อาจจะเจอน้องที่นิสัยน่ารักก็ได้คะ

ปล.  (Y)   ,    (   Y   )    คือไรอะ
ชีวิต...... เอาไรมาก♡♡♡
เจ็บก็จบ.... เหนื่อยก็นอน♡♡♡
เศร้าก็ปล่อยวาง...♡♡♡

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 04:38:20 PM »
มีเรื่องแบบนี้ด้วยหรอ เออ......สุดๆอะ   แย่มาก  **15**
ลดสเปกและความคาดหวังลงหน่อย  อาจจะเจอน้องที่นิสัยน่ารักก็ได้คะ

ปล.  (Y)   ,    (   Y   )    คือไรอะ

สงสัยเหมือนกันเลยค่ะ มันคืออะไร

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

finding

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 04:38:38 PM »

มาอิก็งง ตอนแรกคิดว่าเชิงวิทยาศาสตร์ นั่งคิดสักพัก มาอิเดาว่า เป็นไซส์รูปร่างรึเปล่าหว่า

kcotton100

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 04:45:29 PM »
ถูกครับ สงสัยผมspecสูงไป แต่ก็นะ ผู้ชาย.... ใครๆก็อยากจะไปกับคนหน้าตาดีๆอะครับ
**21**

(   Y   ) ---> น้องเค้าบีบรูปที่ส่งมาให้ผมครับ

- OFFLINE -

• Full Member
  • People Like This 12
  • Restart ♥
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 11:00:53 PM »
ทำไมหนูพลาด ไม่เจอกระทู้ของคุณพี่..
ไม่งั้นจะพาไปกินเตี๋ยวกระดูกหมูอ่อนกับดูคนเหล็กซะเลย ยิ่งเหงาๆอยู่  **34**
# ### DARK MODE ### #

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 11:07:09 PM »
 **04**

ทำใจและหาใหม่ค่ะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก