ผู้เขียน หัวข้อ: Happyman ตอน : private pool villa(แอท)กาญจนบุรี....โอ้ baby ฉันจะ kiss you^^  (อ่าน 10804 ครั้ง)

happyman

• Full Member
  • People Like This 40
สวัสดีครับ วันนี้มีการบ้านอีกฉบับมาให้อ่านกันอีกแล้ว

ช่วงนี้ ผมสังเกตว่า ในเวป มีการบ้าน กันเยอะขึ้นเรื่่อยๆๆ และเป็นการบ้านที่ น่ารัก น่าอิจฉาทั้งนั้นเรย

ก็ดีใจจัง ที่อาจจะเป็นส่วนนึง ในการสร้างกระแส การบ้านดีๆๆที่น่าจดจำ

อันจะเป็นประโยขน์ กับตัวน้องๆๆและพี่ๆหลายๆๆคน ที่จะ ได้มีช่วงเวลา ฟินๆๆกันต่อๆๆไป

เวลามีค่าเสมอ...
กับ ช่วงเวลาที่น่าจดจำ
กับ สถานที่สวยงาม
กับ คนน่ารักๆๆ
^^

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
Re: Happyman ตอน : private pool villa(แอท)กาญจนบุรี....โอ้ baby ฉันจะ kiss you^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 10:57:15 AM »
 **36** มาลงชื่อรอติดตามการบ้านคะ

เปิ้ลเป็นคนหนึ่งที่ชอบนั่งอ่านการบ้านมาก

ชอบสำนวณ ในการเขียนที่เป็นเอกลักษณ์ของแต่ละบุคคลด้วย

อาจจะเพราะตัวเองไม่ค่อยมีโอกาส ได้ไปเที่ยวบ่อยด้วย

แค่ได้อ่านก็มีความสุขแล้ว ประมาณนั้น

41
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

happyman

Re: Happyman ตอน : private pool villa(แอท)กาญจนบุรี....โอ้ baby ฉันจะ kiss you^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:09:13 AM »
เข้าเรื่องกันเรยดีกว่าครับ     ก็สืบเนื่องจากกระทู้นี้....

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=91.0

เท่าที่ตามๆๆดู กระทู้เอวาซอน  ก็เป็นที่ชื่นชอบของสาวๆหลายๆท่านมาก
 และไม่น่าเชื่อเรยว่า จำนวนคนอ่านกระทู้เอวาซอน จะไต่สู่ระดับ 1,000 กว่า วิว ในเวลาอันรวดเร็ว

ต้องขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่ติดตามอ่านและชอบกระทู้เอวาซอนของผม

แต่มีอยู่หนึ่งคนที่ดูเหมือนจะไม่ชอบเท่าไหร่ ในกระทู้เอวาซอนของผม ก็คือ น้องคนที่ผมจ้างเที่ยวประจำ  5555
หลังจากที่น้องได้อ่านกระทู้เอวาซอนของผม เธอ ก็ไลน์มาทันทีว่า

"โห อิจฉาอ่ะ สวยมากๆๆ แอบหมั่นใส้ด้วย"
"ทีหนู พี่ไม่เห็นสวีทอย่างนี้บ้างเลย เชอะ"

.....555 ผมอ่านไลน์แล้วจ็บตรง คำว่า เชอะ 

เหอๆๆ  ก็เลยได้คุยกัน ถึงประเด็นสวีท  ว่า ทำไม ทริปก่อนๆๆที่ผมพาเธอไป เราถึงไม่ได้สวีท กันเท่าที่ควร

สรุปง่ายๆๆ ก็คือ ผมค่อนข้างเกรงใจเธอนะครับ ก็บอกเธออย่างนี้ว่า ผมเกรงใจมากๆที่จะทำอะไรในแบบที่สวีทกับเธอหมือนในทริปเอวาซอน

ในที่สุดเราก็เปิดใจคุยกัน  ว่า ผมอยากจะให้ทริปเป็นแบบไหน
 เธอเองก็ ยิ้มและบอกกับผมว่า

เขินนะเนี่ย พี่คิดจะลวนลามหนูใช่ป่ะ  ไม่ต้องเรยนะ พี่ไม่ต้องลวนลามหนูเลย เด่ว หนูจะลวนลามพี่เอง 5555

ผม ได้ฟังแบบนี้ ผมยิ้มแป้นเรย ดีจัง ที่เราเปิดใจคุยกันมาขึ้น ไม่เกร็งๆๆกัน จึงเป็นที่มาของทริปที่ จัดขึ้นมา เพื่อเธอ โดยเฉพาะ ....

happyman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:10:29 AM »
ลิ้งด้านบน ไม่ขึ้น ไม่รู้เป็นเพราะอะไร  แต่มันคือ กระทู้ ทริปเอวาซอน ของผมครับ ใครสนใจ ก็ไปหาอ่านกันได้คร๊าบ^^

happyman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:22:39 AM »
ในตอนแรก ผมเลือก พูลวิลล่าแห่งนึงที่พัทยา
แต่เผอิญว่า ช่วงปลายมีนา เป็นช่วงที่แถบชลบุรีรถจะติดมาก เนื่องจากเทศกาลเชงเม้ง

ผมเลยเปลี่ยนเป้าหมายกลับทิศแบบตรงข้ามทันที จากตะวันออก มา ตะวันตกเรย   555

ถ้าเป็นตะวันตก ผมชำนาญทางและสถานที่เที่ยวเป็นอย่างดี

ผมนึกถึง สถานที่พิเศษที่นึงที่คนมาจังหวัดกาญ แล้วไม่ค่อยได้ผ่านมาแวะที่นี่ 

แต่ผมว่า สถานที่แห่งนี้สวยงามมากๆๆ นี่เป็นรูปในเกิ้ลนะครับ

นี่คือ วัดถ้ำเสือ และวัดถ้าเขาน้อย อ.ท่าม่วง จ.กาญครับ
สวย วิวดี น่าไปมากๆๆ ครับ  ผมมักเริ่มจากสถานที่เที่ยวก่อน ควรจะเป็นวิวที่พิเศษ หรือ สถานที่พิเศษ ที่น้องไม่เคยไป
หรือ ถ้าน้องไปกับเพื่อน หรือคนทั่วไป ก็จะไม่ค่อยได้เห็นวิวแบบนี้

หลังจากได้ที่เที่ยวคร่าวๆๆ ก็หาที่พักครับ
ในเมืองกาญ น่าจะมี pool villa  2 ที่ครับ  สาเหตุที่มี พูลวิลล่า ส่วนตัวน้อยเมื่อเทียบกับที่เที่ยวอื่นๆๆ เพราะว่า เมืองกาญแม่้น้ำ ทะเลสาบ น้ำตก เพียบ

เรยไม่นิยมที่จะสร้างพูลวิลล่า ส่วนตัวกัน
แต่ผม ผมในแง่ธุรกิจด้วย ถ้า อะไรที่ยังมีน้อยคนไม่ค่อยสร้าง ก็เป็นโอกาสที่จะได้ไปดูงานทางด้านธุรกิจไปในตัวด้วย

และโชคดีที่ ผมหาที่พัก ที่เป็น private pool villa ได้ ใกล้ๆๆ กันพอดี เป็นอันว่า ลงตัว อิอิ

happyman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:35:19 AM »
ทริปนี้เราไปแบบสบายๆครับ ผมไปรับเธอ 11 โมงเช้า(ผมแอบเลทนิดนึง^^)
มีฝนตกพรำๆเล็กน้อย ตลอดทาง  จากกรุงเทพไปเมืองกาญใช้เวลาขับ โดยประมาณ 2 ชั่วโมงครับ

เราแวะทานก๋วยเตี๋ยวเจ้าดังที่บ้านโป่ง ราชบุรี ประมาณบ่ายโมงครึ่ง

หลังจากนั้น บ่ายสองโมงกว่า ๆ เราก็ถึงแล้วครับ วัดถ้ำเขาน้อย วัดถ้ำเสือ อำเภอท่าม่วง เป็นวัดจีนกับวัดไทยสร้างติดกัน สร้างเจดีย์ 7 ชั้นเหมือนกัน แต่ดูเหมือน วัดไทย ความสูงชนะไปหวุดหวิด เนื่องจากสร้างทีหลัง

วิวด้านบนสวยมากครับ เพราะทั้ง2 วัดนี้ตั้งอยู่บนเนินเขา วิวด้านล่าง เป็นน้ำแม่กลอง ที่ถูกกั้นด้วยเขื่อนท่าม่วง และล้อมไปด้วย ทุ่งนา มองไปทางไหน ก็สบายตามากๆๆ

ทั้ง 3 รูปนี้เป็นรูปจากกล้องน้องครับ  ทริปนนี้เป็นทริปที่เราถ่ายรูปกันน้อยมากครับ

ส่วนนึง เป็นเพราะผมลืม ถ่ายด้วยแหละ ทั้งๆๆที่คิดไว้อยู่แล้วว่า จะกลับมารีวิว   555

แต่ความจริง ผมรู้สึกเพลินตากับการที่ได้เห็นน้องร่าเริงและแววตามีความสุข เวลาที่ได้ชมวิวในสถานที่ๆผมพาเธอไปเที่ยว
จนลืม ถ่ายรูปไปเรย

และเหมือนเคยนะครับ ในทริปของผม ผมไม่เปิดเผยใบหน้าของน้องที่ไปด้วยนะครับ มันควรเป็นพื้นที่ส่วนบุคคลของเรา สองคนจริงๆๆ อิอิ

เราใช้เวลาอยู่ที่ วัดนี้ราวๆๆ 2ชั่วโมง ก็ออกเดินทางสู่ที่พัก ซึ่ง วัดกับที่พัก อยู่กันคนละฟากแม่น้ำ ขับรถมาอีกนิดนึงราวๆ15 นาที ก็ถึงที่พักครับ ประมาณ 4โมงครึ่งครับ

happyman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:58:37 AM »
4 โมงเย็นกว่าๆๆ เราก็เข้าเช็ค อิน ครับ
เป็นที่พักแบบ พูลวิลล่า ทั้งหมด มี 21 ห้อง ผมถามที่เคาเตอร์ ว่า เต็มมั้ย

เค้าบอกว่า เต็มทุกห้องนะครับ
หึๆๆ มองในแง่ธุรกิจ พูลวิลล่า ส่วนตัวในเมืองกาญ น่าจะยังมีโอกาสเติบโตได้อีก

สำหรับ 21 ห้องของที่พัก แต่ละห้องจะมีสระน้ำส่วนตัว แต่จะมี 6 ห้องที่เป็น private pool villa  คือ  ที่พักมีสระว่ายน้ำส่วนตัว ล้อมรอบด้วยกำแพงสูง จึงไม่เห็นห้องอื่น และ แทบจะไม่ได้ยินเสียงรบกวนจากห้องอื่น

เป็นห้องที่เน้น ความเป็๋นส่วนตัวจริงๆๆ ซึ่งเราเลือกพักห้องแบบ private ครับ

ภายในพิ้นที่กว้างขวาง มีtv ทั้งในห้องรับแขก และ ในห้องนอน โดยฉพาะในห้องนอน เป็นtv จอใหญ่ พร้อมโฮมเธียรเตอร์ สะดวกสบายมากๆๆ

ผมชอบคอนเซป ของที่นี่มากๆๆ มันเป็นส่วนตัวจริงๆๆ วิวจากห้องของเรา มองไปเป็นทุ่งหญ้าชุ่มน้ำ สุดลูกหูลูกตา ไม่มีสิ่งก่อสร้างหรือบ้านคนมาให้รกสายตา

ถัดจากทุ่งหญ้า เป็นแม่น้ำ และถัดจากแม่น้ำ เป็นภูเขา

เป็นวิวที่สวยงามเหมาะแก่การมาพักผ่อนมากๆๆ จากกรุงเทพขับมาแค่ 2 ชั่วโมงเอง ก็ถึง ที่พักแบบธรรมชาติและมีความเป็นส่วนตัวมากๆๆ ด้วย

มิน่าถึงได้เต็มตลอด

ผมบอกน้องว่า เด่วเรานอนพักสัก แล้ว ห้าโมงครึ่ง จะพาไปทานข้าว ริมแม่น้ำแควใหญ่ ใกล้สะพานข้ามแม่น้ำแคว ในตัวเมือง

ที่ต้องรีบไป เพราะว่า ถ้าเราไปตอนมืด จะไม่เห็นความงามของสายน้ำครับ และก็แพลนกันไว้ด้วยว่า จะไปชมพระอาทิตย์ตกกัน
ที่ร้านอาหารริมแม่น้ำ

happyman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 12:07:40 PM »
ถึงร้านริมแม่น้ำ ชื่อ ร้านไทรโยค ประมาณ 6 โมงครับ
ความจริงผมจองโต้ะกลางแจ้งติดริมแม่น้ำไว้ แต่เสียดายวันนั้น ฝนตกพรำๆทั้งวัน

จึงต้องเข้ามานั่งในร่ม แต่ก็เป็นวิวที่มองไปเห็นสายน้ำและสะพานข้ามแม่น้ำแควสัญลักษณ์ของจังหวัดกาญจนบุรีอยู่เบื้องหน้า 

ถ้าถามผมว่า บรรยากาศ เป็นอย่างไร

หึหึ ผมต้องตอบได้ทันทีว่า โรแมนติกมาก  ทั้งร้าน มีแค่โต้ะเราโต้ะเดียว 5555 คงเป็นเพราะฝนตกแหละ คนเรยยังไม่มากัน

ผมและน้อง นั่งชมความงามของสายน้ำและพระอาทิตย์ตกด้วยกัน

ในขณะที่เรา กำลังดื่มด่ำอยู่กับความงามตรงหน้า น้องก็ร้อง ว๊าย พี่ .... ขึ้นมา

ผมก็ตกใจ หันหน้าไปหาน้อง

สายตาที่น้องมากลับมาที่ผม เธอค่อนข้างตกใจอยู่ในที

ผมถามเธอว่า เกิดอะไรขึ้น น้องบอกว่า

ตอนแรก เธอรู้สึก เหมือน ผมเอื้อมมือ มาลูบขาเธออยู่โต้ะ
 แต่พอเธอมองมาที่ผม  ผมก็นั่งปกติ เธอเรยมองไปที่ใต้โต้ะ ที่ไหนได้ มีแมวมาแตะต้นขาเธอ เหมือนจะขอแบ่งต้มย้ำปลาคังที่เราสั่งกันมา 5555

เรา ก็หัวเราะกัน  5555
ผมว่า...แหมๆๆ พี่เกือบได้เป็นพี่ตะกวดจอมลามก มือไว มือยาวซะแล้ว สามารถเอื้อมมือ ไปลูบขาน้องใต้โต๊ะได้
ดูโรคจิตมากเรย   5555

ถ่ายรูปกันด้วยที่ร้านนี้ แต่ว่า ลืมถ่ายรูปวิว มีแต่รูปที่ติดน้องหมดเรย 5555 เรยไม่ได้ลงรูปให้ชมครับ

สักประมาณ สองทุ่มเราก็รับประทานอาหารเสร็จและกลับที่พักกันครับ

happyman

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 12:15:21 PM »
อ่ะแฮ่ม ก่อนจะเข้ากระทู้ในส่วนของที่พักยามค่ำคืน ผมขออนุญาตเปิดเพลงให้ฟังสักเพลงนึง

และเพื่ออรรถรสในการอ่านกระทู้นี้ ควรเปิดเพลงนี้ขณะที่อ่านกระทู้นี้และจินตนาการไปด้วยครับ

....ฟิน ฟิน ฟิน ^^

https://www.youtube.com/watch?v=u7X1eAwaxyY

happyman

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 12:25:47 PM »
รับประทานอาหารค่ำเสร็จเราก็กลับที่พักกันทันทีครับ

เข้าที่พักยามค่ำคืน บรรยากาศเปลี่ยนไปอย่างสิ้นเชิงครับ
ท้องฟ้า มืดสนิทมากๆๆ มีเสียงจิ้งหรีดร้องระงม

บนฟ้ามีแต่ดาวพร่างพราย และ ใต้ฟ้าดาวระยิบนั่น ตอนนี้ มีเพียงเราสอง

ผมนำไวน์ที่เตรียมไปมาเปิด แล้วนำไปตั้งไว้ริมสระน้ำ รอเธอเปลี่ยนชุดมาว่ายน้ำกัน พร้อมกับหรี่ไฟ ริมสระให้สว่างเพียงเล็กน้อย

สักพักเธอก็มาที่ริมสระพร้อมกับชุดทูพีช สวยใส น่ารักสมวัยเธอมากๆๆ

เราก็ลงว่ายน้ำในสระกัน พร้อมกับจิบไวน์เพื่อเพิ่มความอุ่นในร่างกาย

ผมมีเธอที่น่ารักมากอยู่ในอ้อมกอด ในสระว่ายน้ำส่วนตัวแสนโรแมนติก
มีไวน์รสเลิศ จิบในบรรยากาศดีๆๆพร้อมกับฟ้ามืดที่มีดาวระยิบระยับ  ในท่ามกลางขุนเขาที่เงียบสงัดมีแต่เพียงเราสอง

ผมนึกไม่ออกจริงๆๆว่า จะหาคำพูดใดๆมาบรรยายถึง ความสุขกายสุขใจที่ได้รับในยามนั้น
...มีเพลงๆนึงของ jet setter ที่บรรยายแทนผมได้และเข้ากับบรรยากาศในยามนั้น

จูบ (Kiss) – Jetset’er

นั่งอยู่ตรงนี้ข้างกายฉันก็มีเธออยู่
 ก็ลองมาคิดดู เรานั้นโชคดีกว่าใคร

เพราะมีเธอคนนี้เป็นที่รัก
 และฉันไม่ได้ฝันไป ขอให้ลมช่วยพัดพาหัวใจ
 สองเราให้ลอยไป ในคืนนี้ โอ้ โอ

Oh baby ฉันรักเธอเท่านั้น
 ใต้แสงจันทร์มีเพียงเราสอง
 นั่งมองแสงดาวที่พรั่งพราว
 บนฟ้าไกลไปด้วยกัน
 เปรียบดั่งความฝันในเวลานี้
 เมื่อฉันมีเธออยู่แนบชิดกาย
 ด้วยสายตาและสัมผัสด้วยรักที่เรามีให้กัน
 โอ้ฉันจะจูบเธอ

ไม่อาจจะฝืนความสวยของเธอได้ baby
 ต้องยอมรับอีกซักที ว่าเราโชคดีกว่าใคร

เพราะมีเธอคนนี้เป็นที่รัก
 และฉันไม่ได้ฝันไป ขอให้ลมช่วยพัดพาหัวใจ
 สองเราให้ลอยไป ในคืนนี้ โอ้ โอ

ด้วยสายตาและสัมผัสด้วยรักที่เรามีให้กัน

Oh baby, Oh baby, Oh baby
 โอ้ โอ ฉันจะจูบเธอ

....yes มันใช่เรย ทุกคำบนเนื้อเพลง มันคือ ความสุขของผมและเธอในเวลานั้นจริงๆๆ
 ขอบคุณค่ำคืนอันแสนโรแมนติกของเราในคืนนั้น ผมมีช่วงเวลาที่ดีมากๆเลย^^