ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ครั้งแรกของฉัน... ^^  (อ่าน 3434 ครั้ง)

phuensine

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ประสบการณ์ครั้งแรกของฉัน... ^^
« เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 03:30:49 AM »
จะขอแชร์เรื่องของตัวเองบ้างนะคะ
เราเคยโพสประมานว่ารับงานแรง เรท6000
ด้วยความมาก ก้มีคนเมล์มานะคะ
เราก้บอกรายละเอียดของเราไปประมานว่า
ตัวอ้วนนะ มีลูกแล้วนะ ลูกยังไม่หย่านมนะ อะไรอย่างงี้
ซึ่งเราแบบ...เออ...รู้สึกผิดนะ ทำไมเราทำแบบนี้ แต่ทุกคนก้หายไปหมด
มีพี่คนนึงอายุประมาน 30 พี่เค้าบอกว่า
งั้นพาพี่เที่ยวละกัน พี่จะไปรับงานแถวพัทยา ซัก ชม. 2ชม.
ถ้ากลัวลูกงอแงเอาไปด้วยได้นะ...
เราก้งงๆนะ แต่ก้ไม่ได้เอาไป..เค้าก้ถามนู่นนั่น...เราก้คุยไป
เค้าก้บอกว่า "เสียดายจัง ทำไมเราไม่เจอกันเร็วกว่านี้" ทำนองนี้
แร้วพี่เค้าก้ไปติดต่องานที่ โรงแรมแถวๆนั้น แล้วเราก้ไปเดินเซทรัล บีช
ไปกินข้าว แดดร่มประมาน 5 โมงกว่าๆก้ไปนั่งดูพระอาทิตย์ตกดิน พี่เค้าก้
นอนแบบ ..หนุนตักอ่ะนะ เราก้แบบ เผลอลูบหัวเค้าค่าาาาา 555555
เค้าก้ยิ้มๆ. ...ค้าบอกว่า ลองศึกษากันดูไม๊? .. คือเราใจแป้วมาก
เรามองหน้าพี่เค้าบนตักแร้วก้คิดนะ 'พี่อ่ะ หล่อ ออกจะมีเงิน
คงเจอผญ.ที่ดี ไม่มีเรือพ่วงอย่างเราได้แน่' เราเรยไม่ตอบอรัยไป
จนประมาน 6 โมงกว่า พี่เค้าก้ชวนกลับ...เพราะว่าพี่เค้าอยู่กรุงเทพ
กว่าจะถึงเด่วดึก...แร้วพี่เค้าก้มาส่งเราหน้าซอยบ้าน เค้าขอหอมแก้มเราทีนึง
เราก้ขมวดคิ้วเค้าเรยทุบหัวเราเบาๆแร้วบอก ล้อเล่น แร้วเค้าก้เอาซองสีน้ำตาล
ยาวๆส่งให้เราบอกว่า "อันนี้ให้เรา" อันนี้ให้ลูก แร้วเค้าก้เอาถุงแดงๆให้ค่เราเปิดดูเป็นทอง
เราก้ไม่รับค่ะ ไม่กล้ารับ เค้าก้ยัดๆใส่มือค่ะ เค้าบอกว่า ให้ลูก
เค้าก้ลงมาเปิดประตูรถฝั่งเราแร้วดึงมือเราลงมา เค้าก้กอดเราค่ะ
เค้าบอกว่า ขอบคุณมากๆนะ

#เขียนยาวไปหน่อยนะคะ แต่อยากให้รู้ว่ามีคนดีๆอยู่จริงๆ
ขอบคุณที่ไม่รังเกียจ แถมเข้าใจ แระไม่ทำให้รู้สึกแย่ ..
เป็นประสบการณ์ที่ดีมากๆค่ะ...

#เราถูกบังคับให้แต่งงานกับลูกเพื่อนยาย..
เราเลิกกับสามีแร้ว 

ความทรงจำสีจาง

• Sr. Member
  • People Like This 51
  • ความทรงจำสีจาง
Re: ประสบการณ์ครั้งแรกของฉัน... ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 07:38:35 AM »
 **36** โชคดีจัง  **36**
เป็นเรื่องราวดีๆ ที่คนดีๆมาเจอกัน
จะมีภาคต่อมั้ยคะ
In a relationship มี"แฟน"เป็นชายลึกลับที่แสนดี
มีความรัก มีความสุข มีความฝัน
You are only mine :)

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
Re: ประสบการณ์ครั้งแรกของฉัน... ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 08:12:48 AM »
 **36** **36** **36**

ผู้ชายดีๆไม่ได้มีอยู่ในนิยาย

**39** **39** **39**
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 10:13:02 AM »
น้องได้เจอผู้ชายแสนดีแล้วครับ อย่างน้อยก็เท่าที่เห็นในตอนนี้นะ ยาวๆ ก็ต้องดูกันไป
ถ้าน้องเดือดร้อน แล้วพี่เค้ายังมุ่งมั่นที่จะช่วยเหลือดูแล และหากน้องเองก็ไม่มีใคร ลองคบพี่เค้าดูเถอะครับ
เค้ารู้อดีต และปัจจุบันของเราแล้วหากเค้ารับได้ เค้าก็ไม่เห็นว่าเป็นจุดบกพร่องของเราหรอกครับ

แต่ที่น้องถ่อมตนว่าน้องเป็นคนมีภาระ และพี่เค้าีเกินกว่าจะมาคบกับน้องจริงจัง พี่แนะนำให้คบ
แบบจริงใจไปก่อนนะครับ ถ้าความจริงใจมันมากพอ ความจริงจังมันตามมาโดยอัตโนมัติเอง
ลองพิจารณาดูนะครับ โชคดีครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

rabbit

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 10:58:42 AM »
อยากโชคดีแบบนี้บ้าง **11** **11** **11**
ยิ่งเดินตาม ยิ่งหายไม่เจอ

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 13, 2014, 08:14:45 AM »
... โชคดีมากครับ   **04**
Happiness is being stupid together   **04**

l3ookpare

• Full Member
  • People Like This 2
  • จะมีใคร ๆรัก คนหน้าตาอย่างฉัน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 03:10:27 PM »
เป็นเรื่องที่บอกได้ว่าคนดี ๆ ก็มีอยู่บนโลกใบที่แสน....บูดเบี้ยวนี้จิง ๆ

คง 1ในแสน ละมั้ง อ่านแล้วนึกถึงเพลงนีเลย

ผู้ชายดีๆ คงมีแต่ในนิยาย
งั้นผู้ชายอย่างฉันก็ต้องเจ็บใจไปทุกราย
เพราะผู้ชายดีๆ นั้นมีแค่ในนิยาย
ฉันก็แค่ผู้ร้ายถึงรักแค่ไหนคงต้องตาย
สุดท้ายเค้าได้เธอไปครอง
...
หน้าตาเป็นตัวกำหนดเทวดาเขียนบทยังไงกันวะ
อยากเกิดเป็นตัวพระ แต่เค้าลิขิตให้เป็นตัวร้าย
ใครจะรู้ว่าทศกัณฑ์รักนางสีดามากกว่าเท่าไหร่
ถึงร้ายก็รักจริงไม่ใช้สลิงไม่ใช้สตั้น

อารมณ์ประมาณนี้เลย  **01**
>>>คนจะงาม...งามที่ใจ ใช่น้ำหนัก คนจะรัก...รักที่ใจ ใช่ที่แขน คนจะสวย สวยที่ใจ ใช่นมแบน ใหญ่ที่แขน ล่ำที่ขา อย่ากังวล!!!
>>>แฟนเค้าเราไม่มีสิทธิ์ แต่ถ้าจีบติด มันสิทธิ์ของเราจริงป่ะ... ?
>>>"แอบรัก แฟนคนอื่น" .. เรียก ว่า "ชู้" !! .. แต่พอ !?.. "คนอื่น แอบรักแฟน" .. ก็เรียก ว่า "ควาย" !!
>>>ที่โสดทุกวันนี้ไม่ใช่ไม่มีใครเอา... แค่อยากรู้ว่าอารมณ์เหงามันเป็นไง
>>>ถึงหน้าตานู๋จะเหมือน"แง่งขิง" แต่ความหยิ่งระดับซุปตาร์....อิ_อิ

finding

• People Like This 112
  • You're in my days and in my heart always.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 09:09:10 AM »
จขกท.โชคดีจัง **36**
ชั้นเรียนรู้ที่จะให้คนอื่นไม่ใช่เพราะชั้น มีเหลือมากมาย แต่เรียนรู้ที่จะให้เพราะ รู้ดีว่า “การไม่มีมันเป็นอย่างไร?”

palmpk

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 04:07:29 PM »
อยากเจอแบบนี้บ้างจังค่ะ ยินดีด้วยนะคะ