ผู้เขียน หัวข้อ: เราเจอกับในที่แห่งนี้ ฉันเลยมาฝากข้อความถึงเธอ กลับมาได้ไหม ####P'M  (อ่าน 6141 ครั้ง)

สิ่งที่มันกำลังเกิด...

• Newbie
  • *
  • People Like This 1

พี่เอ็มค่ะ กลับมาได้ไหม ...ไม่คิดเลยว่าหนูจะคิดถึงพี่ได้มากมายเพียงนี้

หนูคิดถึง ลาเต้ร้อนที่พี่ชอบสั่งเวลาไปนั่งร้านกาแฟที่เชียงใหม่ไง...จำได้ไหม

หนูคิดถึง ช่วงเวลาเช้าๆที่หนูยังไม่ตื่น แต่ก็ต้องพยายามตื่นเพราะพี่จะพาหนูไปให้อาหารปลา...จำได้ไหม

หนูคิดถึง บทเพลงที่พี่เปิดให้ฟัง ซึ่งตอนนี้กลายมาเป็นชื่อไอดีหนู...จำได้ไหม

หนูคิดถึง เวลาเย็นๆ พี่ชอบพาไปกินข้าวต้ม 3 บาท ... จำได้ไหม

หนูคิดถึง รูปภาพทุกรูปที่พี่เคยบอกว่า  พี่ถ่ายรูปหนูเยอะแต่ไหน ก็เหมือนจะไม่พอ ...จำได้ไหม

หนูคิดถึง ที่พี่ชวนไปกินพิซซ่าเตาถ่านบ่อยๆ ก็ไม่ได้ไปกันน่ะ ...จำได้ไหม

หนูคิดถึง เวลาหนูเดินเข้าตึกที่พัก จะเห็นรถพี่อยู่ขวามือจอดอยู่ที่เดิม เชื่อมั้ย ทุกวันนี้หนูยังต้องหันดูทุกครั้ง

# จำหนังเรื่องแรกที่เราไป้วยกันได้มั้ย .... พี่เอาแต่งีบอะ แต่ยังจะมาบอกว่า ไม่ได้งีบบบบบเลย ซักทีเดียว 55555 ..จำได้ไหม

หนูคิดถึง ช่วงวันเกิดหนู พี่พาหนูไปกินข้าวที่ครัวข้าวหอม และพาไปนั่งกินแซลม่อนราดวาซาบิ ไม่อร่อยเลย

มีเรื่องราวมากมาย แต่ตอนนี้หนูเขียนได้เท่านี้เอง แย่จัง...

หนูขอโทษที่หนูรักษาพี่ไว้ไม่ได้ พี่เข้ามาห้องนี้บ่อยหนูรู้ ถ้าพี่แวะผ่านมา กลับมาหาหนูได้ไหม...

ทุกวันนี้ ก็มีแต่แหวนที่พี่ให้แทนใจ หนูจะเก็บรักษาไว้อย่างดี มองดูมันก็ยังคิดถึงพี่เสมอ

แต่ยังมีหนึ่งคำถามที่ฉันไม่เข้าใจ
เป็นหนึ่งคำถาม ที่ฉันยังตอบไม่ได้

เพราะอะไร เหตุใดเธอต้องไป
รักของเราที่สวยงาม จางหายไปตอนไหน
เพราะอะไร คำถามยังค้างในใจ
อยากขอสักครั้งได้ไหม
กลับมาตอบคำถามที่มีแต่เธอที่รู้

PartB

• Full Member
  • People Like This 14
...อ่านแล้วสะท้อนความรู้สึกที่น้องมีได้ดีครับ...

...หากแต่สิ่งที่ผ่านไปอาจเพียงได้แค่จดจำ และเป็นเพียงส่วนหนึ่งของอดีตที่ผ่านไปแล้ว....

เวลาเดินไปข้างหน้า หากมองแต่ข้างหลัง....ระวังสะดุดล้มนะครับ

**36**

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
มาเป็นกำลังใจให้ จขกท ขอให้พี่เขากลับมา หรือถ้าเขาไม่กลับมา ก็ขอให้น้องผ่านพ้นมันไป และพบสิ่งใหม่ในชีวิต

และขอแจมหัวข้อนี้ถามถึงใครบางคน

กลับมาได้ไหม

แม้จะรู้คำตอบอยู่แล้ว

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
... แด่ จขกท.

<a href="http://www.youtube.com/v/WgTzauT58xA" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/WgTzauT58xA</a>
Happiness is being stupid together   **04**

• Newbie
  • *
ขอบคุณพี่ๆมากเลยคะ  น้ำตาซึม ขอบคุณ ที่เห็นกะทู้หนู  หนูมันรักคนง่าย

" เจ็บกว่าการไม่มีความหวัง ก็คือการไม่ลืมความหลัง เท้าก้าวเดินไป แต่หัวใจหยุดตรงนั้น "   

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
 **36**

มาเป็นกำลังใจให้จ๊ะ

เดี๋ยววันเวลามันก็จะรักษาบาดแผลในใจน้องเอง

จำไว้ว่า อย่ารักคนอื่นมากกว่ารักตัวเอง
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

EOs

• People Like This 155
สงสาร จขกท. จัง

ชีวิตต้องดำเนินต่อไป ถึงแม้จะไม่มีใคร

อย่าจมอยู่ในอดีต เก็บความรู้สึกดี ๆ ไว้คอยเตือนใจว่าวันหนึ่งเราเคยมีกันและกัน

อย่าโหยหา ให้ใครกลับมา ถึงแม้เค้ากลับมาแต่มันก็คงไม่เหมือนเดิม

ที่พูดเพราะ " เจ็บมาเยอะ แล้วก็ผ่านมาเยอะ "  **11**

แต่ไม่เคยจดจำ อาจเป็นเพราะใจมันด้านชา ( หรือว่ากาแฟดี )

เป็นกำลังใจให้ครับ ชีวิตไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไป

ไม่ต้องสวยเหมือน Pretty แค่น้องหุ่นดี หน้าตาน่ารักก็พอ

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากคะ สำหรับกำลังใจ บางทีมันก็จริงนะคะ เราไม่ควรคิดถึงอดีต  หนูคงไม่เคยเจอใครที่เป็นแบบนี้มั้ง 5555555

Uptown Girl

• People Like This 82
  • "คนเราดีชั่วล้วนปะปน มองตัวเองเลวน้อยที่สุด"
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ละทิ้งอดีตเสียบ้าง จะได้มีที่ว่างให้อนาคต คิดถึงด้วยความยินดีว่าตอนนี้เขามีความสุขดีก็พอแล้ว...
"Beautiful people are not always good but good people are always beautiful.”

ความทรงจำสีจาง

• Sr. Member
  • People Like This 51
  • ความทรงจำสีจาง
อย่างน้อย...ก็ยังมีภาพแห่งความทรงจำดีๆมากมายนะคะ... **36**
In a relationship มี"แฟน"เป็นชายลึกลับที่แสนดี
มีความรัก มีความสุข มีความฝัน
You are only mine :)