ผู้เขียน หัวข้อ: เราเจอกับในที่แห่งนี้ ฉันเลยมาฝากข้อความถึงเธอ กลับมาได้ไหม ####P'M  (อ่าน 5842 ครั้ง)

Kikabu

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 4
  • เคยแอดไป มีพวกชอบขโมยรูปเราไปใช้ อย่าๆๆๆ ขอร้อง
อ่านแล้วกระตุกต่อมบางอย่าง ณ ปัจจุบัน **07**

เช่นกัน same same  **01**
อย่ามากัดจิกในกระทู้ชั้น ไม่พอใจ ไม่ชอบก้ออ่านผ่านๆละไม่ต้องมาเม้นนะแจ๊ะ
ชั้นไม่ได้ใจดีเหมือนหน้าตา โฮะๆๆๆๆๆ
D - a - m - n.

N-Aom^^

• Sr. Member
  • People Like This 590

MNoei

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ฉันคงเป็นเพียง สายลมที่พัดผ่าน
ที่พัดพาน ผ่านมา เพื่อรู้จัก
ฉันคงมาแค่ทายทัก
ไม่นานนัก ก็คงไป

เธอเป็นเหมือน ท้องฟ้ากว้าง
ที่ไม่เคย อ้างว้าง และหวั่นไหว
รอบ ๆ กาย คงมีใครต่อใคร
..

(จบไม่ลง)

เป็นหนึ่งในกลอน ที่เขียนแล้วจบไม่ลง มาหลายปี

http://youtu.be/031CpDN9MAE

ไม่ได้เข้ามานานจนจำไอดีพาสเวิสเดิมไม่ได้ เพราะความคิดถึงเลยเข้ามาอ่านกะทู้ที่หนูตั้งให้พี่

และแล้วน้ำตาก็ไหลออกมาไม่รู้ตัว ขอบคุณที่มาตอบ หนูคิดถึงพี่นะคะ พี่เอ็ม ทุกวันนี้ยังลืมไม่ได้และคิดถึงเสมอ

ingress

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
  • What can I do to make you love me?
ขอบคุณพี่ๆมากเลยคะ  น้ำตาซึม ขอบคุณ ที่เห็นกะทู้หนู  หนูมันรักคนง่าย

" เจ็บกว่าการไม่มีความหวัง ก็คือการไม่ลืมความหลัง เท้าก้าวเดินไป แต่หัวใจหยุดตรงนั้น "

ชอบประโยคนี้มากค่ะ
  " เจ็บกว่าการไม่มีความหวัง ก็คือการไม่ลืมความหลัง เท้าก้าวเดินไป แต่หัวใจหยุดตรงนั้น "
...ขออนุญาตก้อปไปไว้ในลายเซ็นนะคะ...
It's time to wake up!!!

Lactose

• **
  • People Like This 6
เพิ่งได้มีโอกาสอ่านกระทู้นี้ ความรู้สึกคือไม่ได้เศร้าตาม

เพราะบ่งบอกว่าช่วงชีวิตหนึ่งของหนูเคยมีสิ่งดีๆที่สวยงาม

และคงไม่มีกำลังใจจะให้ นอกจากข้อความที่อยู่ในใจพี่เสมอ

"อะไรที่เป็นของของเรา มันก็จะเป็นของเราอยู่วันยังค่ำ

อะไรที่ไม่ใช่ของของเรา ต่อให้ทำอย่างไรก็ไม่ใช่ของของเรา"

ปล.พี่ชอบเพลงที่เป็นชื่อยูสเดิมของหนูมากๆค่ะ

jajajung

• Full Member
  • People Like This 3
  • ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนใหม่ทุกคนนะค่ะ เราจ๊ะจ๋า มาเป็นเพื่อนกันนะค่ะ.
 **01**  เราเป็นกำลังใจให้เธอนะ เราเข้าใจความรู้สึกของเธอดี  ยังมีหลายคนไม่ว่าจะเป็นผญ ผช ในเวปนี้หรือแม้แต่ที่อื่นทั่วไปต้องเจอกับเรื่องผิดหวัง  ตอนนี้เราอยากบอกเธอว่า เราคงต้องค่อยๆทำใจ ค่อยๆถอยและก้าวผ่านมันออกมาให้ได้ เรารุ้ว่ามันไม่มีทางลืมได้หรอกกับวันคืนที่ได้ผ่านมากับคนๆนึง แต่ตอนนี้ เราเศร้า เหงา คิดถึงเค้าแค่ไหน เค้าคงรุ้แต่คงทำอะไรไม่ได้ เพราะ ....อะไร เราก็ตอบไม่ได้เหมือนกัน  แต่เราคงเป็นแค่คนที่ผ่านเข้ามาเพื่อเจอและบอกลาก็แค่นั้น

เราก็เจอคนที่เรารักที่สุดในเวปนี้ และทุกวันนี้เรายังคงรอและทำทุกอย่างที่เค้าต้องการ เค้าชอบอะไร ไม่ชอบอะไร เรายังคงจำได้ และเป็นห่วงคนๆนั้น ครอบครัวของคนนั้นอยุ่เหมือนเดิม  เรารู้เพียงเหตุผลที่เราไม่เป็นคนที่ถูกเลือก เพียงเพราะ เราเกิดมาเพื่อจากลากันละมั่ง  หมดกันสักทีนะเวรกรรมเก่าที่เคยมีต่อกัน  ปัจจุบันคนที่เรารัก ก็เจอผญคนใหม่ในเวปนี้ สวย น่ารัก และคงเข้ากันได้ดีกว่าเรา ในใจถึงอยากให้เค้ากลับมาและบอกว่าเรายังคงรอเค้าเหมือนเดิม แต่คงต้องยอมถ่อยออกมา มันดีขึ้นเยอะ เพราะ.... เรารุ้ว่าเค้ามีคนใหม่  รักคนใหม่ และเราคือ  อดีต.....   ทำให่เราปลง...
มีอะไรมาคุยกะเราเปงเพื่อนกันได้น่า  วันไหนเหงารุ้สึกไม่ดี ยังมีเราอละเพื่อนๆนะ  เอาใจช่วยเพื่อนนะ

เราชื่อจ๊ะจ๋านะ  ยินดีที่ได้รุ้จักนะค่ะ
" When it comes to friendship, there's no middle ground and There is only one freedom of any importance, freedom of the mind"

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
อะไรที่ผ่านมา...ให้ผ่านไปอยู่ในส่วนของความทรงจำที่ดีดีนะ

อะไรที่มีอยู่ปัจจุบัน รักษาให้เต็มที่....

**26**

เกิดมาแค่เพียงได้รักกัน สุดท้ายไม่เป็นอย่างฝันฉันยอมทำใจ....

Maneerat_s

• **
 **07**  **07**
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
"And in the end, the love you get is equal to the love you give" ;)

Maneerat_s

• **

http://youtu.be/tUuqWFExZgY

มีดวงตาไม่กี่คู่บนโลกใบนี้หรอก
ที่เราจะกล้ามอง และอยากจะมองมันนานๆ
ดวงตาที่จะทำให้โลกทั้งใบ คือที่ๆ เรายืนอยู่ตรงนั้น
ดวงตาที่เก็บงำอดีต ดวงตาที่สามารถย้อนเวลา
ให้เราได้รู้สึกถึงสิ่งที่ผ่านมาเหล่านั้น อีกครั้ง....

**07**  **07**   **07** (อินแทน จขกท)

**02**
"And in the end, the love you get is equal to the love you give" ;)

fangyy.fm

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ขอให้อดทนให้มากๆ นะคะ แล้วเวลาจะพาเรื่องเหล่านี้ให้ผ่านไปเอง
ปกติผู้ชาย เขา ถ้าตัดสินใจ แล้ว จะไม่ย้อนกลับมาที่เดิมหรอกนะคะ (เท่าที่เจอ)

เป็นกำลังใจให้นะคะ :)