ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านฉบับแรกของ Nothing Nothing❤️  (อ่าน 6895 ครั้ง)

Nothing Nothing♡

• Full Member
  • People Like This 13
  • Where is my Soulmate?...I'm waiting for you
การบ้านฉบับแรกของ Nothing Nothing❤️
« เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 05:02:44 AM »
ตั้งแต่เข้าเว็บนี้มายังไม่เคยเขียนการบ้านเป็นทางการเลยสักครั้ง คืนนี้นอนยิ้มคนเดียวอยู่นั่นเลยลุกขึ้นมาเขียนการบ้านดีกว่า
ย้อนไปเมื่อ 8 เดือนที่แล้ว (ใช่ค่ะ 8 เดือนอ่านไม่ผิด) ได้คุยและทักทายกับพี่คนหนึ่ง เราเองชอบเค้าในหลายๆเรื่องก็เลยแย๊บๆแซวเค้าไปในกระทู้ แต่เค้า pm กลับมาขอ Line แล้วจะ add ติดต่อกลับมา ก็เลยให้พี่เค้าไปและเราก็คุยกันมาเรื่อยๆ คุยบ้างไม่คุยบ้างแล้วแต่งานและความว่างของเราทั้งสองคน จนมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว....
พี่ : พี่ว่าเราคุยมาตั้งนานแล้ว เราน่าจะเจอกันหรือไปทานข้าวกันสักครั้งได้แล้วนะ
เรา : นั่นสิคะพี่ 8 เดือนแล้วค่ะ เราน่าจะไปทานข้าวกันได้แล้วเนอะ ถ้าได้ทานข้าวกับพี่สักครั้งคงเป็นพระคุณอย่างสูง 5555
แล้วเราก็ยังคุยกันมาเรื่อยๆจนถึงวันนี้ (08/04/14) เวลาเกือบ 1 ทุ่ม
พี่ : เดี๋ยวพี่ไปหาส่ง Location มาให้หน่อยสิ
แล้วก็คุยกันจนพี่เค้ามาถึง เก่งมากมาถึงเองแถมหลงด้วย เพราะไม่ได้ส่ง location ให้พี่เค้าเพราะมันเชื่อถือไม่ค่อยได้
แล้วพี่เค้าก็มารอ 7-11 แถวที่พัก พอเห็นรถลักษณะที่บอกก็เดินขึ้นรถ
พี่ : โห๊วววว!! แต่งเต็มเลยดูพี่สิ แล้วพี่เค้าก็หัวเราะ
เรา : มองพี่เค้าชิวมาก เสื้อยืด กางเกงขาสั้น รองเท้าแตะ เรามองแล้วก็ยิ้มๆ ไม่เป็นไรค่ะพี่ชิวดีชอบๆๆ เราก็หัวเราะแล้วก็ช่วยกันหาร้านสุดท้ายไปจบที่ CDC พี่เค้าพาไปร้าน White beer'd
ตัวพี่เค้าเองขับรถมาแต่ก็ดื่มเบียร์เก่งมาก พี่เค้าขึ้น pine ที่สองแล้ว เรายังอยู่แก้วแรกก็เลยสั่งอะไรรองท้องเพราะยังไม่ได้ทานข้าวเลยแต่เช้า
คุยไปทานไปดื่มไป เวลาคุยกับคนที่เราคุยรู้เรื่องนี่มีความสุขดีจัง คุยเรื่องคล้ายๆกันยิ้มได้ตลอดเวลาจริงๆ คุยเรื่องทั่วไป เรื่องส่วนตัว เรื่องครอบครัวคุยกันเยอะมาก
แต่เวลามีน้อยเพราะพี่เค้าขับรถมาก็กลัวเจอด่าน ขนาดกลัวเจอด่านยังกระดกอึกๆๆๆๆๆ พี่เค้าบอกว่าเหมือนพี่หิวน้ำไหม เราก็ได้แต่ยิ้มแล้วค่อยๆดื่มไปจนหมดไป 1 pine แล้วต่อด้วยแก้วเล็กกันอีกคนละแก้ว และแล้วก็ถึงเวลากลับเพราะพี่เค้ากลัวเจอด่าน ย้ำขนาดกลัวนะซัดไปซะเยอะ!!
ขับรถกลับแล้วก็คุยกันจนมาถึงประโยคที่ว่า คราวหน้าเราต้องเมากว่านี้นะนี่ยังนิ่งอยู่เลย วันนี้พี่มัวแต่หาร้านโทษที ครั้งหน้าเตรียมร้านไว้นะเดี๋ยวเรามาดื่มด้วยกันใหม่
ก็ได้แค่ยิ้มๆแล้วตอบว่า "ค่ะ เดี๋ยวจะลองหาดู" ไม่รู้จะพูดอะไร เวลาอยู่ในร้านพูดเก่งมากพอมาตอนนี้พูดไม่ค่อยออก รู้สึกตัวเองประหม่าอย่างบอกไม่ถูก จนมาถึงที่พักก็ขอบคุณพี่เค้าที่มาส่ง พี่เค้าก็บอกว่าขอบคุณนะที่ไปทานข้าวเป็นเพื่อนพี่
เราเองรู้สึกเขินทำอะไรไม่ถูกก็ได้แค่พูดว่า "ขอหอมแก้มหน่อยคะ" พี่เค้ายื่นแก้มซ้ายมาให้หอม เลยบอกขออีกข้างด้วยค่ะ
ก่อนลงเปิดประตูแล้วปิดประตูใหม่หันหน้าไปหาพี่เค้าแล้วพูดว่า "ขอจุ๊บหน่อยค่ะ" นี่แหละคือสาเหตที่ทำให้นอนยิ้มคนเดียวทั้งคืนอยู่อย่างนี้ บอกได้เลยว่าฟินนนนน!!!
นี่แหละค่ะการบ้านฉบับแรกของ Nothing Nothing❤️

ปอลิง. เพิ่งจะมีความรู้สึกแบบนี้ ตั้งแต่เลิกกับแฟนมา เลิกกับแฟนมาก็คือระยะเวลาเท่ากับที่คุยกับพี่เค้านี่แหละค่ะ 8 เดือน

ปอลิง 2. พี่เค้ามีแฟนแล้วแต่เรารู้สถานะตัวเองค่ะ ว่าเราคบและคุยกันเพื่อความสบายใจ ไม่มีนัยยะใดๆแอบแฝง

ปอลิง 3. และพี่เค้าก็น่ารักมากยัง Line มาขอบคุณที่ไปเป็นเพื่อนเค้า บอกได้เลยว่าเต็มใจค่ะ มีความสุขมากคร๊าาาาาา **39**
ต้องมีสติว่าเรา "ต่อสู้กับความเลว"
แต่ "อย่าเลว" ตามสิ่งที่เราเจอ
เราเป็นคนดีเพราะว่า "เราดี"
ไม่ใช่เพราะ "เราเลวน้อยกว่าเค้า"

• Where is my Soulmate?...I'm waiting for you
Re: การบ้านฉบับแรกของ Nothing Nothing❤️
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 07:09:34 AM »
ฟินมากกกก  **39** **39**

หนูก็ฟินมากกกกกก ฟินตรงได้จุ๊บพี่เค้าแหละค่ะ  **02**
ต้องมีสติว่าเรา "ต่อสู้กับความเลว"
แต่ "อย่าเลว" ตามสิ่งที่เราเจอ
ไม่ใช่เพราะ "เราเลวน้อยกว่าเค้า"

thisisabook

• Hero Member
  • People Like This 129
Re: การบ้านฉบับแรกของ Nothing Nothing❤️
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 07:42:03 AM »
ดีใจด้วยครับที่ได้เจอพี่ที่น่ารักและมีความสุข**39**

ขอให้มีความสุขต่อไปเรื่อยๆครับ **38**

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 07:53:50 AM »
ดีใจด้วยครับที่ได้เจอพี่ที่น่ารักและมีความสุข**39**

ขอให้มีความสุขต่อไปเรื่อยๆครับ **38**

ขอบคุณค่ะคุณลุงหนังสือ  **36**
หนูก็หวังว่าอยากให้คำว่า "ความสุข" อยูกับหนูไปนานๆเช่นกันค่ะ
เพราะชีวิตหนูคิดว่าที่ผ่านมาเจอความทุกข์เยอะกว่าความสุขมากเกินไปแล้วค่ะ  **21**

บัวบุรา

• People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 08:25:44 AM »
แจนอยากบอกว่าผู้ชายเวปนี้เสน่ห์แรงหลายคนนะคะ
มีความสุขกับปัจจุบันได้
แต่อย่าคาดหวังถึงอนาคต และ อย่าลืมรักตัวเองมากๆนะคะ
ขอให้ความสุขอยู่กับคุณไปนานๆนะคะ (อันนี้แจนบอกตัวเองด้วย 555+) **38** **38**
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 08:31:33 AM »
แจนอยากบอกว่าผู้ชายเวปนี้เสน่ห์แรงหลายคนนะคะ
แต่อย่าคาดหวังถึงอนาคต และ อย่าลืมรักตัวเองมากๆนะคะ
ขอให้ความสุขอยู่กับคุณไปนานๆนะคะ (อันนี้แจนบอกตัวเองด้วย 555+) **38** **38**

มีความสุขได้แค่วันนี้แหละค่ะคุณแจน เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็ต้องลืมแล้ว
ตอนนี้จะยึดติดกับโลกความเป็นจริงมากกว่า เป็นความสุขที่ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป
แค่พอทำให้ใจชุ่มชื้น ถลำตัวเยอะไม่ได้หรอกค่ะเดี๋ยวเจ็บหนักช้ำใจตาย 555

ปอลิง. ตอนนี้ขอรักแค่ตัวเองพอค่ะ ความรักคงจะไม่มีเหลือให้ใครอีกแล้ว

COACH

• People Like This 107
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 08:40:09 AM »
หวาน. น่ารัก.

ลุงเป๋าดีใจด้วยนะ.   41

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 08:42:34 AM »
หวาน. น่ารัก.

ลุงเป๋าดีใจด้วยนะ.   41

มันเป็นแค่มโนของหลานคนเดียวค่ะลุงเป๋า
ถลำลึกไม่ได้เดี๋ยวเจ็บหนัก ถอยค่ะถอย **21**

ความทรงจำสีจาง

• Sr. Member
  • People Like This 51
  • ความทรงจำสีจาง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 08:46:28 AM »
เห็นด้วยกะแจนค่ะ
บอกตัวเองเหมือนกัน
ขนาดตั้งเป็นลายเซนต์เลยว่า "no expectation"
ไม่อยากให้ความคาดหวังมาทำลายตวามสุขในปัจจุบัน
In a relationship มี"แฟน"เป็นชายลึกลับที่แสนดี
มีความรัก มีความสุข มีความฝัน
You are only mine :)

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 09:10:50 AM »
 **36**

เป็นการบ้านที่น่ารักมากค่ะ อ่านแล้วก็อิจฉาเลย.........

หากเรารู้ว่าตัวเองอยู่ตรงจุดไหน และมีความสุขอยู่ที่จุดนั้น

เปิ้ลมั่นใจค่ะว่า เราจะมีความสุข มีความทรงจำดีๆและยิ้มได้เสมอเมื่อเราคิดถึงมันค่ะ

**26** **26**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...