ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งเล่นครับ สงสัยเยอะเลย ช่วยตอบทีครับ  (อ่าน 4124 ครั้ง)

myman

• Full Member
  • People Like This 61
วันนี้ผมเพิ่งเจอเว็บนี้ครั้งแรกและก็ต้องงงกับกระทู้ในเว็บที่เห็นมีรับจ้างเที่ยว รับจ้างเป็นกิ๊ก คือ...ผมเพิ่งรู้นี่แหละครับว่าเขามีรับจ้างกันด้วยหรอ? ก็เลยเข้าไปอ่านกระทู้บางกระทู้ เลยมีข้อสงสัยอยากจะถามสมาชิกในเว็บครับ

1. เว็บนี้เป็นเว็บสำหรับผู้หญิงหรอครับ เพราะผมไม่ค่อยเห็นมีผู้ชายเลย คือ..เห็นมีน้อยมาก
2. รับจ้างเที่ยวและรับจ้างกิ๊กมันเป้นยังไงครับ
3. ส่งการบ้านคืออะไรครับ
4. ผมสามารถตั้งกระทู้พาเที่ยวได้เปล่าครับ พอดีเห็นมีคุณสาวๆตั้งรับจ้างเที่ยวกันเยอะ

คงมีเท่านี้ครับ รบกวนท่านสมาชิกช่วยตอบหน่อยนะครับ พอดีผมก็หาเพื่อนเที่ยวอยู่เหมือนกันตอนกลับเมืองไทย(ตอนนี้อยู่ตปท.)แต่บังเอิญมาเจอเว็บนี้เลยสงสัยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
 **38**
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
Re: เพิ่งเล่นครับ สงสัยเยอะเลย ช่วยตอบทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2014, 08:31:11 AM »
- ที่เห็นส่วนมากเป็นผู้หญิงโพส เพราะส่วนมากผู้หญิงเป็นฝ่ายหางานค่ะ
- รับจ้างเที่ยวคือ การจ้างไปเที่ยวดูหนังทานข้าว เที่ยวต่างจังหวัด ก็ว่ากันไป เที่ยวประมาณไหน
ก็แล้วแต่ตกลงว่าถูกเนื้อต้องตัวได้หรือไม่ เดี๋ยวก็จะมีศัพท์งานแรง งานนัวตามมาอีก ^^
- การส่งการบ้านคือ ผู้ชายเขียนถึงผู้หญิง หรือ ผู้หญิงเขียนถึงผู้ชาย ที่ไปเที่ยวด้วยกัน ว่ารู้สึกยังไง
ประทับใจ ไม่ประทับใจอะไรบ้าง
- สามารถตั้งกระทู้ได้ค่ะ ทั้งจ้างและไม่จ้าง แล้วแจ่ตกลงกันทั้ง 2 ฝ่าย

ในเวปนี้มีมิตรภาพหลายประเภทค่ะ ลองอ่าน และเล่นไปเรื่อยๆ แล้วคุณจะเข้าใจเองค่ะ
ว่ามีมิตรภาพแบบไหนบ้าง และคุณต้องการมิตรภาพแบบไหน

ยินดีต้อนรับและโชคดีค่ะ  41
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

Denny.S

• People Like This 37
Re: เพิ่งเล่นครับ สงสัยเยอะเลย ช่วยตอบทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 15, 2014, 08:35:22 AM »
^_^ จริงๆ ถ้าอ่านเยอะๆ ไปเรื่อยๆ ก็ไม่น่าจะสงสัยนะครับ  ^_^

1. เว็บนี้เป็นเว็บสำหรับผู้หญิงหรอครับ เพราะผมไม่ค่อยเห็นมีผู้ชายเลย คือ..เห็นมีน้อยมาก
Ans--> ไม่จำกัดเพศครับ เล่นได้หมด ผช ผญ สาวสองก็มี

2. รับจ้างเที่ยวและรับจ้างกิ๊กมันเป้นยังไงครับ
Ans--> รับจ้างเที่ยว ก็ตรงตัวอยู่แล้ว ก็คือให้เงินน้องแล้วก็ไปเที่ยวด้วยกัน แต่เที่ยวแบบไหน แล้วแต่คุยกันครับ ไม่สกิดแม้แต่เส้นขน จับมือ โอบเอว ซบ ซุกซน หรือจะลึกสุดใจสุดกาย อันนี้แล้วแต่ความลงตัวของทั้งคู่
            รับจ้างกิ๊ก  เป็นไงหว่าไม่ค่อยเห็นเลย ที่ผมเคยโพสเร็วๆนี้ก็ไม่รู้เข้าข่ายมั้ย สำหรับผมจริงๆตัวเองไม่เรียกว่ากิ๊ก แต่หาน้องคบ มากกว่า ใกล้เคียงกับนิยามที่ให้โดย น้อง Mumo http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=96972.0
มันน่าจะอยู่ระหว่าง รับจ้างเที่ยว กับรับเลี้ยงดู อันนี้แล้วแต่ความลงตัวของทั้งคู่อีกเหมือนกัน 

3. ส่งการบ้านคืออะไรครับ
Ans--> ส่งการบ้าน ก็คือ มาเล่าสู่กันฟังครับ

4. ผมสามารถตั้งกระทู้พาเที่ยวได้เปล่าครับ พอดีเห็นมีคุณสาวๆตั้งรับจ้างเที่ยวกันเยอะ
Ans--> ตั้งได้ครับ เห็นตั้งกันเยอะแยะ ทั้งจริงใจ ทั้งหลอกลวง และก็เป็นทั้งสองฝ่าย ทั้งชายและหญิง

myman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 15, 2014, 08:54:56 AM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

พอเข้าใจมาบ้างนิดหน่อยแล้วครับ ผมก็อยากมีเพื่อนเที่ยวนะแต่อยากได้แบบเพื่อนเที่ยวจริงๆที่ไม่ต้องมาจ้างกัน ความรู้สึกของผมถ้าจ้างมาเที่ยวมันออกไปเชิงธุรกิจเลยกลัวจะเที่ยวไม่สนุก(สำหรับผมนะครับ) ก็ไม่รู้จะมีบ้างไหมคนที่อยากรู้จักหรือหาเพื่อนเที่ยวกันจริงๆในsocial media กลัวโดนหลอกเหมือนกัน เสียเงินไม่เท่าไหร่ แต่เสียความรู้สึกนี่ซิครับ งั้น..เด๋วผมลองตั้งกระทู้ดูบ้างครับ

อ่อ..มีคำถามเพิ่มครับ
1. งานแรงคือไรคับ
2 . งานนัว คือ สามารถจับต้องของสวนของกันและกันได้ป่าวคับ

KawinS

• Sr. Member
  • People Like This 34
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 15, 2014, 08:57:39 AM »
งานแรงน่าจะเปิด รร ซัดกันเลยครับ

นัวตีความได้หลากหลาย ผมว่าคุยตรงๆจะดีกว่า จูบได้มั้ย จับได้มั้ย ล้วงได้มั้ย บลาๆๆ

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 15, 2014, 02:00:40 PM »
... Oh I see   **04**
Happiness is being stupid together   **04**

myman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 01:38:10 AM »
ขอบคุณเพื่อนที่แนะนำครับ ผมตั้งกระทู้ไปแระ

มีน้องๆสนใจอยากไปเที่ยวจริงๆด้วยครับ ตื่นเต้นบอกไม่ถูก 555

รู้สึกแปลกๆนะที่มีคนมาอยากรู้จักเราจากในเว็บ ปกติเคยแต่ในเฟส 555

เหมือนผมบ้านนอกเลย ยังไงก้ขอบคุณเพื่อนสมาชิกอีกครั้งนะครับ

**26**

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 11:42:18 AM »
ขอบคุณเพื่อนที่แนะนำครับ ผมตั้งกระทู้ไปแระ

มีน้องๆสนใจอยากไปเที่ยวจริงๆด้วยครับ ตื่นเต้นบอกไม่ถูก 555

รู้สึกแปลกๆนะที่มีคนมาอยากรู้จักเราจากในเว็บ ปกติเคยแต่ในเฟส 555

เหมือนผมบ้านนอกเลย ยังไงก้ขอบคุณเพื่อนสมาชิกอีกครั้งนะครับ

**26**

เค้าไม่ได้อยากมารู้จักเราหรอกครับ เค้ามารับจ้างคุณไปเที่ยว

Jack Sparrow

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 09:41:42 PM »
ขอบคุณพี่ๆที่ให้คำแนะนำครับ  **36** ผมเองเพิ่งเข้ามเหมือนกัน อ่อนด้อยประสบการณ์