ผู้เขียน หัวข้อ: คำขอบคุณเล็กๆ น้อยๆ ของ Nudy  (อ่าน 4258 ครั้ง)

nudy

• Sr. Member
  • People Like This 12
คำขอบคุณเล็กๆ น้อยๆ ของ Nudy
« เมื่อ: เมษายน 15, 2014, 11:46:56 PM »
ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนว่าเขียนไม่ค่อยเป็นนะคะ หากมีข้อผิดพลาดอะไรช่วยชี้แนะด้วยค่า  & การบ้านชิ้นนี้ไม่ได้เป็นเรื่องรัก Romance ใดๆ ทั้งสิ้นนะคะ  เป็นเหมือนคำขอบคุณถึงพี่ที่จ้างจากใจ Nudy มากกว่าค่ะ

วันนี้ nudy มีนัดกะพี่สองคนค่ะ ตอนกลางวันและตอนสี่โมงเย็นอีกคนนึง   ซึ่งกว่าจะเดินทางจากที่พักออกมาได้นี่ก็หลบการสาดน้ำอย่างแรงเลย ไม่อยากให้พี่ๆมองว่าเราเซ็กซี่จากการที่ผมเปียกมากเกินไป  (จริงๆกลัวหัวฟูเป็นสิงโต อิอิ)
ตอนกลางวันเป็นนัดที่กะทันหันมากๆ  คอนเฟิร์มปุ๊บก็รีบออกเลย  เรานัดเจอที่เซ็นทรัลพระรามเก้าค่ะ  เจอกันก็แอบตกใจเล็กน้อยคือพี่เค้าหน้าใสปิ๊งมาก  คุยไปคุยมาเลยรู้ว่าเค้ารุ่นราวคราวเดียวกัน  ไม่ค่อยได้มากทม. และเป็นการจ้างเที่ยวครั้งแรกด้วย  (โชคร้ายป่าวเนี่ยะมาเจอ nudy) เราก็ไปนั่งทานชาที่ร้าน Simply W กันเมาท์มอยเฮฮา  ตอนแรกเค้าบอกว่าพูดไม่เก่ง  คุยไปคุยมาพูดเก่งกว่า nudy อีกสนุกด้วย 
น่ารักที่สุดตอนที่บอกว่ากลัว nudy เป็นโรคกระเพาะเลยชวนไปทานข้าวทั้งที่ตัวเองทานมาแล้ว  สรุป nudy ทานซะอิ่มแปล้เลยแต่เค้าข้าวเหลือเต็มจานเลยอ่ะ  จากนั้น nudy เสนอว่าชอบสินค้าไอทีไหมเลยชวนไปห้างฟอร์จูน เราก็ไปเดินกันสำรวจเทคโนโลยีและช็อปปิ้งมาเล็กน้อย  แล้วข้ามฝั่งกลับมานั่งดื่มน้ำส้ม  นั่งเม้าท์มอยกันต่อที่เซ็นทรัลพระรามเก้า เค้าเสนอว่าหากพี่ที่นัด nudy ตอนสี่โมงไม่คอนเฟิร์มจะชวนเดินไปเที่ยวไหนต่อกันดีไหม  แต่ว่าทางพี่อีกท่านคอนเฟิร์มกลับมาเราเลยต้องแยกย้ายกัน  เค้าก็อุตส่าห์เดินมาส่งที่ MRT อีก 
อยากจะบอกว่าขอบคุณมากๆเลยนะคะ ภายในเวลาไม่กี่ชั่วโมง  จากคนไม่รู้จักกลายเป็นรู้จัก  กลายเป็นการส่งต่อมิตรภาพดีๆ เท่านี้ความสุขก็เกิดขึ้นแล้วในใจค่า  พรุ่งนี้ขอให้เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพนะคะ

++++++++++++++++++++++++++++
นัดต่อมา nudy ก็รีบกระหืดหอบมาถึงเซ็นทรัลลาดพร้าว  ซึ่งเป็นห้างที่คนเยอะอย่างแรง  nudy โทรหาพี่เค้าว่าอยู่ไหนคะ คือโทรศัพท์nudy ไม่ค่อยจะดี  ก็ได้ยินว่าร้านฟูจิ (Fuji)  ก็รีบวิ่งไปถึงที่ฟูจิ  โทรหาก็ไม่มีคนหันมาเลย  พอพี่เค้ารับโทรศัพท์อีกทีแค่นั้นแหละ บอกอยู่ร้านมูจิ (Muji) ค่ะ  nudy นี่เอ๋อจริงๆ 555  คนละฟากของห้างเลยทีเดียว คราวนี้วิ่งหูตูบร้อยเมตรไปหาพี่เค้า ในที่สุดก็เจอกันค่ะ nudy ขอโทษพี่เค้าอย่างแรง  เพราะแอบเกรงใจที่ให้รอและพี่ท่านนี้ใจดีมากไม่ได้ขอดูรูปใดๆ ทั้งสิ้น ด้วยค่ะ 
เริ่มต้นด้วยการที่คุณพี่พาไปนั่งพักเหนื่อยจากการวิ่งที่ร้านกาแฟและเราก็เริ่มเมาท์มอยเฮฮา แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน  จากนั้นก็เข้าสู่โปรแกรมของเราในวันนี้คือมาช่วยพี่ช็อปปิ้งเสื้อผ้าและรองเท้า  ซึ่ง concept ของพี่เค้าคืออยากสดใสให้วัยรุ่นช่วยเลือกที ก็ตามนั้นเลยค่า  nudy จัดไป  ช่วยเลือกเต็มที่  ซึ่งคุณพี่ใจดีมากๆ ให้เสื้อมาเป็นของขวัญหนึ่งตัวบอกว่าคราวหน้าหากเจอกันให้นัดกันใส่มาเพราะเป็นเสื้อแบรนด์เดียวกัน   
ระหว่างทางเราก็เดินเมาท์และมุ่งมั่นหารองเท้าที่พี่ต้องการ  55 พอได้ของครบ  คราวนี้คุณพี่ก็ใจดีแจก Voucher ที่ได้แถมมาอีก (สงสัยว่าเราจะช่วยเลือกของเก่งแฮะ)  ซึ่งอะไรก็แล้วนั้น  แต่สิ่งที่ประทับใจในตัวคุณพี่คือพี่ไม่ยอมให้ nudy ช่วยถือของเลย  แถมคอยเปิดประตู  ให้เราเดินนำอีกตะหาก  นิสัยสุภาพบุรุษมากๆๆค่ะ  และในที่สุดหลังจากการตามล่าไอเท็มต่างๆของคุณพี่เสร็จสิ้น เราก็เดินข้ามฝั่งมาฝากท้องที่ Blue Sky (แอท) Centara Grand นับเป็นการเป็นเพื่อนทานข้าวในที่ๆสูงที่สุดของ nudy (ปล.ชื่อร้านอาหารไม่เกี่ยวกับการเมืองนะจ๊ะ อิอิ)  ทานข้าว  ดูวิว เมาท์มอย  แลกเปลี่ยนความเห็น อิ่มมาก...(อิ่มโคดก็ว่าได้ แต่อุ้ยไม่เพราะ)

สรุปขอบคุณคุณพี่ท่านนี้มากๆค่ะ  nudy ขอให้พี่มีความสุขมากๆ และenjoy กับเสื้อผ้า รองเท้าที่พี่ซื้อมาวันนี้  ขอให้พี่มั่นใจว่าใส่แล้วสาวเหลียวแน่นอนค่ะ อิอิ

ยังไง  nudy ขอขอบคุณพี่ที่มากะหนูมากๆ นะคะ หนูไม่มี Romantic ใดๆ ไม่มีสัมผัสอะไร  แต่หนูก็จริงใจนะคะ  เชื่อว่าพี่คงรับรู้ได้ค่ะ

**04** **04** **04**
Matching ;)

sramos

• Hero Member
  • People Like This 15
Re: คำขอบคุณเล็กๆ น้อยๆ ของ Nudy
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2014, 11:53:05 PM »
ู^^

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
Re: คำขอบคุณเล็กๆ น้อยๆ ของ Nudy
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 15, 2014, 11:53:39 PM »
 **36**

เป็นการบ้านที่น่ารักมากค่ะ พี่เปิ้ลก็เชื่อว่าพี่ๆ ที่พบน้อง nudy ก็คงประทับใจน้องเช่นกัน

แค่อ่านก็รับรู้ถึงความจริงใจไปด้วยเลย
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

KawinS

• People Like This 34
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 12:03:55 AM »
บอกแล้ว ยูสนี้ไม่ธรรมดา ใครไปด้วยนี่มีรักมีหลงแน่นอน รอให้อีกฝ่ายมา Feedback nudy ดีกว่า  **11**

COACH

• People Like This 107
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 12:13:02 AM »
น่ารักมากครับสำหรับการบ้าน

**34**

Mr.K

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 01:21:52 AM »
เมื่อยขาแย่สิคะ เดินทั้งวัน **40**
A man's got to know his limitations.

Jack Sparrow

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 06:05:28 AM »
ถ้ามีโอกาสอยากลองนัดดูสักครั้ง

KawinS

• People Like This 34
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 08:24:51 AM »
คนจริงใจอย่าง nudy ให้เดินทั้งวันก็ไม่เมื่อยหรอก

ถ้ามีโอกาสอยากลองนัดดูสักครั้ง

ให้จริงนะ อยากเห็นพี่แจ็คนัดเดท จขกท  **34**

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 08:37:17 AM »
... ดีใจด้วยนะครับ   **04**
Happiness is being stupid together   **04**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 09:03:28 AM »
      เข้ามายืนยันอีกเสียงว่าน้องน่่ารักมากครับ
แอบกระซิบให้เลยว่าผมจ้างน้องเค้าเกิน 10 ครั้งแล้ว....
ตั้งแต่เล่นเวปนี้มาคนที่ผมจ้างเกิน 10 ครั้งมีไม่ถึง 5 คนนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา