Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

จากการที่ติดตามบอร์ดนี้มานาน

(1/3) > >>

brokerake:
 สวัสดีครับพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ในบอร์ดนี้หลังจากที่ตามอ่านการบ้านของทุกคนมา ทั้งดีทั้งเลวอยากบอกว่าเพลินดีแต่ก็รู้สึกสงสารคนที่โดนหลอก ผมอยากจะแชร์สิ่งที่ผมได้จาก การอ่านการบ้านของพี่ๆน้องๆในบอร์ดที่น่ารักนี้
1.เงินซื้อเวลาที่ทำให้มีความสุขได้จากผู้หญิงน่ารักๆ อัธยาศัยดี และเป็นกันเอง
2.วงการนี้ถ้าจะทำใจต้องแข็งเช่นถ้ามีการต่อรองเรื่องการจ่ายเงินทีหลังจากการเจอครั้งแรก ก็ควรจะปฏิเสธถึงแม้เราจะมากเพื่อจะได้ไม่โดนหลอก
3.น้องๆพี่ๆในบอร์ดนี้มีดีมีเลวปะปนกันไป การจะเจอคนดีๆแทบจะเรียกว่าแล้วแต่ดวงก็ได้ในบางที รู้สึกเห็นใจจริงๆ
4.ชื่นชมคนที่ให้เกียรติน้องๆทำให้น้องๆประทับใจ(แต่คนเสียตังค์เป็ฯเรานี่หว่าทำให้ต้องทำให้ประทับใจด้วย) ถ้าเราทำให้น้องประทับใจแล้วผมเชื่อเหลือเกินว่าครั้งสองครั้งสามคุณจะได้รับการเทคแคร์อย่างดีจากน้อง ของแบบนี้เราต้องเป็นคนเริ่มปลูกต้นกรรม เฮ้ย ต้นรักต้นนี้เองครับ อิอิ
5.อยากแนะนำน้องๆในการออมเงิน และการเข้าวัดทำบุญด้วย (อาจจะงงว่าเกี่ยวอะไรกัน) ออมเงินเพราะว่างานแบบนี้เราทำได้ไม่นานเด็กใหม่ๆอายุน้อยๆก็จะมาแทนที่เรา ออมไว้เยอะๆอย่าใช้จ่ายเกินตัว คนรวยไม่ใช่คนที่หาเงินเก่ง แต่เป็นคนที่ใช้เงินเป็น(ไม่ใช่ขี้เหนียวน่ะ) ฉลาดใช้เงินและเก็บเงินเก่งต่างหากละ ส่วนเข้าวัดทำบุญก็ทำให้เราขัดเกลาจิตใจ ละกิเลส ตัณหา ความอยากได้ อยากมีโดยเอาตัวเข้าแลก หรือ อาจจะจ้างในรูปแบบนี้ เพราะมันเสี่ยงเหลือเกินจะเจอคนไม่ดี

จริงๆก็แค่อยากแนะนำไว้ เผื่อว่าจะทำให้น้องๆพี่ๆฉุดคิดอะไรขึ้นมาได้ก่อน จะหลอกใคร หรือ ทำอะไรไม่ดี สุดท้ายนี้ขอคุณพระศรีรัตนตรัย ดลบัลดาลให้พี่ๆน้องๆในบอร์ดนี้ทุกท่านพบแต่ความสุข ความเจริญตลอดปีใหม่ พบเจอแต่คนดีๆที่จริงใจ รู้จักการให้ด้วยใจ และรับด้วยจิตที่มีเมตตา ด้วยเทอญ

fgbfgvhnkm,k:
สาทุ

CaBriolet:
เข้ามารับพรค๊าา ^^
วงการนี้ถึงจะได้เงินมาเป็นก้อน(หลายคนอาจเห็นว่ามันไม่มาก แต่สำหรับอลินมันมีค่ามากเลยค่ะ)
แต่มันก็ไม่มีอะไรมายืนยันได้ว่า เราจะได้แบบนี้อีกนานแค่ไหน
ไม่มีอะไรจะบอกได้ว่า เราจะได้แบบนี้เป็นประจำ
ดังนั้นสิ่งที่ได้มา สำหรับอลินมันก็คงเหมือน ทรัพย์ที่เก็บไว้ใช้ยามจำเป็นจริงๆ
ยามที่เราขาดเล็กๆน้อย ช่วงปลายเดือน หรืออะไรก็ตามแต่
อย่างน้อยเราก็มีทรัพย์ตรงนี้ ซึ่งทำให้อลินไม่ต้องไม่ตระเวรยืมเพื่อนคนละนิดคนละหน่อย
เพื่อมาเป็นค่าเดินทาง และค่าใช้จ่ายขณะมาเรียน

ขอบคุณพี่ๆนะคะ ที่ช่วยอุดช่องว่างตรงนี้ได้ 
อลินจะใช้อย่างรู้คุณค่าที่สุดค่ะ

*๐Mommim๐oO*:
ตามนั้นเล   **04**

zappp:
เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ครับ
มีสติให้มากกับความสัมพันธ์บนพื้นฐานของโลกเสมือนจริงนี้

ขอบคุณสำหรับความปราถนาดีที่เผื่อแผ่มา ผมเชื่อว่าคนคิดดีย่อมเหนี่ยวนำสิ่งดีๆเข้าหาครับ
สุขสมหวังเช่นเดียวกันครับ
 **26**

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version