ผู้เขียน หัวข้อ: ลองเข้ามาดูเกือบทุกวันเป็นเวลา 3เดือนก็ยังเหมือนเดิม  (อ่าน 2584 ครั้ง)

Kmonwan

• Newbie
  • *
  • People Like This 0

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
โปรดขยายความด้วย

please elaborate

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
... งง   **40**
Happiness is being stupid together   **04**

Kmonwan

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
คือมิ้นลองเข้ามาหาคนเลี้ยงดูค่ะ เเต่เเล้วเเต่เล่า ก็หายไปหมด
ก็เลยอยากรู้ว่ามีจิรงๆมั๊ย  **01**

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
เอิ่ม ลูซิเฟอร์ ตอบน้องเค้าหน่อย มีจริงมั้ย

น่าจะมีนะครับ น้องใจเย็นๆ ขยันอัพกระทู้

ควรระบุตัวตนของเรานิดหน่อยด้วย รายละเอียด สูงต่ำ ดำขาว ฯลฯ

narakka002

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 4
ใช่เริ่มชักจะแปลกๆใจกับเวบนี้แร้ว เราก้อโพสหาคนดูแลได้2-3อาทิตแร้ว ยังไม่ได้มีพี่แอดไลน์มาคุยแต่ก้อเงบหายไป เบื่อเหนื่อยกับการตอบข้อความเยอะแยะแร้วไม่ช่วยจริงเงบหายไปหมด แร้วก้อเจอพี่บางคนพูดจาไม่ดีกวนตีนใส่อีก เริ่มชักจะเหนื่อยกับเวบนี้แระ อยากรุ้จักพี่ๆที่โพสหาน้องเลี้ยง้วยน่ะมีจริงมั้ยคะ หรือใครมีเวบอื่นที่ดีช่วยแนะนำหน่อยค่ะ เรารู้เวบนี้เวบเดียวจิงๆ

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
... อึมม น้องๆ ครับ  พี่ๆ ใจดีมีเยอะนะครับ เพียงแต่ยังไม่มีโอกาสเจอกันเท่านั้นแหละ

ขอแนะนำว่า ก่อนโพสรับงาน ควรเข้าไปศึกษาวิธีโพสที่นี่ http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=96981.0
น่าจะเป็นแนวทางได้ดี ขอเอาใจช่วยนะครับ   **04**

Happiness is being stupid together   **04**

kaptan

• People Like This 1734
คนจะดูแลกันจริงจัง เขาคงต้องพิจารณาความพอใจ ความเหมาะสมกันพอสมควรครับ

ถ้าอยากได้เงินเร็วๆ ก็คงต้องรับงานแรงกับคนที่พอใจกันง่ายๆ ไปเลย

คนดูแลกันจริงมีอยูมากมาย ที่ผมรู้จักจากเวปนี้ก็ไม่น้อยกว่า 4 คู่แล้ว และทุกคู่ยังคงคบหากันอยู่

ที่ยังหาไม่ได้เราควรพิจารณาจากตัวเราก่อนว่าเหตุผลที่ยังไม่ได้คืออะไรเช่น เราน่ารักไม่มากพอ

เราขอมากเกินคุณสมบัติที่มี ยังไม่เจอคนที่พอใจเรา หรือเราไม่พอใจพี่เค้่า

หาคนดูแลนี่เกือบเหมือนหาสามีเลยครับ มันไม่ง่ายเหมือนไปเซเว่นแน่นอน

ถ้ารีบร้อนอาจพบความผิดหวัง ถ้าเราไม่ดีพอก็อาจจะหาไม่ได้เลยก็ได้ครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
หลายครั้งที่หาน้องดูแลแล้วพี่ๆต้องเจอความผิดหวัง หลังจากตกลงกันแล้วครับ

อาจจะเป็นเรื่องนิสัย ส่วนตัว เวลาว่างไม่ค่อยมี ทำตามข้อตกลงไม่ได้

การจะดูแลใครสักคน ไม่ใช่เรื่องง่ายๆครับ อย่างที่พี่ kaptan บอก

ถ้ารีบ รับงานแรงเลยดีกว่า พี่ก็รีบ น้องก็รีบ ....

พี่ๆก็ต้องใช้เวลาเลือกเช่นกันครับ เพราะเคยเจอมาแล้ว รับปากทุกอย่างก่อนได้เงิน

พอได้ก็ออกลาย  **07** **07**

ก็บอกว่าเอาตังมาให้น้อง  **30**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

rullbedz

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 4
  • ไม่ใช่ทุกคนจะมีโอกาสเท่ากัน...โปรดเข้าใจ
ใช่เริ่มชักจะแปลกๆใจกับเวบนี้แร้ว เราก้อโพสหาคนดูแลได้2-3อาทิตแร้ว ยังไม่ได้มีพี่แอดไลน์มาคุยแต่ก้อเงบหายไป เบื่อเหนื่อยกับการตอบข้อความเยอะแยะแร้วไม่ช่วยจริงเงบหายไปหมด แร้วก้อเจอพี่บางคนพูดจาไม่ดีกวนตีนใส่อีก เริ่มชักจะเหนื่อยกับเวบนี้แระ อยากรุ้จักพี่ๆที่โพสหาน้องเลี้ยง้วยน่ะมีจริงมั้ยคะ หรือใครมีเวบอื่นที่ดีช่วยแนะนำหน่อยค่ะ เรารู้เวบนี้เวบเดียวจิงๆ

ต้องให้ข้อมูลชัดเจน ไม่ใช่แค่บอกสั้น
คนหาจริงเขาก็ขี้เกียจถามเหมือนกัน
ต้องถามแล้วถามอีก ยิ่งพิมพ์ในไลน์ยิ่งเบื่อ

และที่สำคัญ ไม่ใช่คิดว่าเราโอเค พี่เขาก็จะโอ
คนที่หาจริงจัง เขาคิดหนัก ไม่ใช่อะไรก็ได้แบบพวกตะกวด