ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านฉบับแรกของ Nothing Nothing❤️  (อ่าน 7033 ครั้ง)

Nothing Nothing♡

• Full Member
  • People Like This 13
  • Where is my Soulmate?...I'm waiting for you
Re: การบ้านฉบับแรกของ Nothing Nothing❤️
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 09:31:56 AM »
แจนอยากบอกว่าผู้ชายเวปนี้เสน่ห์แรงหลายคนนะคะ
มีความสุขกับปัจจุบันได้
แต่อย่าคาดหวังถึงอนาคต และ อย่าลืมรักตัวเองมากๆนะคะ
ขอให้ความสุขอยู่กับคุณไปนานๆนะคะ (อันนี้แจนบอกตัวเองด้วย 555+) **38** **38**
เห็นด้วยกะแจนค่ะ
บอกตัวเองเหมือนกัน
ขนาดตั้งเป็นลายเซนต์เลยว่า "no expectation"
ไม่อยากให้ความคาดหวังมาทำลายตวามสุขในปัจจุบัน

ขอบคุณค่ะน้องกิ๊ง พี่ก็ไม่อยากคาดหวัง
ไม่อยากให้ความคาดหวังของตัวเอง มาทำลายความสุขของตัวเอง
มีความสุขแค่ปัจจุบัน พรุ่งนี้ก็ต้องลืมแล้วค่ะ **06**

**36**

เป็นการบ้านที่น่ารักมากค่ะ อ่านแล้วก็อิจฉาเลย.........

หากเรารู้ว่าตัวเองอยู่ตรงจุดไหน และมีความสุขอยู่ที่จุดนั้น

เปิ้ลมั่นใจค่ะว่า เราจะมีความสุข มีความทรงจำดีๆและยิ้มได้เสมอเมื่อเราคิดถึงมันค่ะ

**26** **26**

ความทรงจำที่ดีๆเราก็เลือกเก็บไว้ให้นึกถึงค่ะ เราต้องรู้ว่าตัวเองอยู่จุดไหนทำใจไว้แล้วค่ะ ความสุขบางอย่างมีไว้แค่ให้เรานึกถึง แต่ไม่ได้ให้เรามีสิทธิ์อยู่กับความสุขนั้นนานๆ ทำได้แค่จดจำแล้วเก็บมันเอาไว้ เมื่อวันที่เรานึกถึงแค่ทำให้เรายิ้มได้ก็โอเคแล้วค่ะ
ขอบคุณ คุณเปิ้ลมากนะคะ **39**
ต้องมีสติว่าเรา "ต่อสู้กับความเลว"
แต่ "อย่าเลว" ตามสิ่งที่เราเจอ
เราเป็นคนดีเพราะว่า "เราดี"
ไม่ใช่เพราะ "เราเลวน้อยกว่าเค้า"

• Where is my Soulmate?...I'm waiting for you
Re: การบ้านฉบับแรกของ Nothing Nothing❤️
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 10:02:37 AM »
เป็นการบ้านที่ไม่น่ามาอ่านเลยครับ.....

... ไม่น่ามาอ่านตอนไม่มีใคร ให้รู้สึกตาร้อนแบบนี้เลย

**21**

ไม่มีอะไรที่จะทำให้ตาร้อนเลยค่ะ เพราะมันเป็นความสุขที่ตัวหนู "มโน" เองล้วนๆ  **21**
ต้องมีสติว่าเรา "ต่อสู้กับความเลว"
แต่ "อย่าเลว" ตามสิ่งที่เราเจอ
ไม่ใช่เพราะ "เราเลวน้อยกว่าเค้า"

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 10:34:17 AM »
เป็นการบ้านที่ไม่น่ามาอ่านเลยครับ.....

... ไม่น่ามาอ่านตอนไม่มีใคร ให้รู้สึกตาร้อนแบบนี้เลย

**21**

ไม่มีอะไรที่จะทำให้ตาร้อนเลยค่ะ เพราะมันเป็นความสุขที่ตัวหนู "มโน" เองล้วนๆ  **21**

ตาร้านตรงที่ ตอนนี้ไม่มีแม้แต่จะให้ "มโน" เอง น่ะซิครับ

ชอบใคร ปลื้มใคร อยากมีมโนกับใคร pm หาคนนั้นเลยค่ะ
ต้องอาศัยความกล้าค่ะ หนูเองก็ความกล้าล้วนๆ 55555  **06**

อยากมีแบบนี้ บ้างงงง  **19** **19**

หาค่ะหา ต้องมีค่ะ ต้องมี  41

Luzifer

• Hero Member
  • People Like This 110
  • I'm stupid forever...
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 12:00:41 AM »
... หวานซะ

<a href="http://www.youtube.com/v/Dv42sjd_ucA" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/Dv42sjd_ucA</a>
Happiness is being stupid together   **04**

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 12:24:27 AM »
... หวานซะ

<a href="http://www.youtube.com/v/Dv42sjd_ucA" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/Dv42sjd_ucA</a>

เป็นความหวานที่ "มโน" เองฝ่ายเดียวค่ะ  **07**

l3ookpare

• People Like This 2
  • จะมีใคร ๆรัก คนหน้าตาอย่างฉัน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 03:47:39 PM »
"ขอจุ๊บหน่อยค่ะ"

โอ้ยเขิลลลลลลลลลลล แทน 555+ หวานซ๊า

**39** **39**

>>>คนจะงาม...งามที่ใจ ใช่น้ำหนัก คนจะรัก...รักที่ใจ ใช่ที่แขน คนจะสวย สวยที่ใจ ใช่นมแบน ใหญ่ที่แขน ล่ำที่ขา อย่ากังวล!!!
>>>แฟนเค้าเราไม่มีสิทธิ์ แต่ถ้าจีบติด มันสิทธิ์ของเราจริงป่ะ... ?
>>>"แอบรัก แฟนคนอื่น" .. เรียก ว่า "ชู้" !! .. แต่พอ !?.. "คนอื่น แอบรักแฟน" .. ก็เรียก ว่า "ควาย" !!
>>>ที่โสดทุกวันนี้ไม่ใช่ไม่มีใครเอา... แค่อยากรู้ว่าอารมณ์เหงามันเป็นไง
>>>ถึงหน้าตานู๋จะเหมือน"แง่งขิง" แต่ความหยิ่งระดับซุปตาร์....อิ_อิ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 04:57:54 PM »
"ขอจุ๊บหน่อยค่ะ"

โอ้ยเขิลลลลลลลลลลล แทน 555+ หวานซ๊า

**39** **39**

ตอนขอก็เขิลนะคะ  **02**
แต่ความกล้าชนะความเขิล  **30** 5555