ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนจบของความประทับใจ Re: ส่งการบ้านครั้งแรก นัดเดทกับพี่คนหนึ่ง ที่เซนทรัล  (อ่าน 5325 ครั้ง)

funinbkkกรุงเทพมหาสนุก

• Full Member
  • People Like This 7
                                     FIN
▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ ஜ۩☆۩ஜ ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬
Life is not measured by the number of breaths we take, but
              by the moments that take our breath away.
▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ ஜ۩☆۩ஜ ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬
ไม่ได้มาหากิ๊ก หรืออะไร  มีแฟนแล้ว แฟนผมน่ารักที่สุด♥
ตอนนี้เล่นเว็บ wlg แค่ อ่าน เล่นมุก แซว ล้อเลียน คนทั่วไป ฮาๆ

Older Sister

• Hero Member
  • People Like This 63
  • "I think to myself... What A Wonderful World >_< "
Confirm ว่าเป็นกระทู้ที่อ่านแล้วมีความสุขมากค่ะ
ขอบคุณที่แบ่งปันเรื่องราวและมุมมองน่ารักๆนะคะ

41 41
อารมณ์...ความรัก...ความรู้สึก... ^_^

vee.

• People Like This 17
เล่าเรื่องได้สนุก และละเอียดมากๆ ครับ

41

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Sphynx

• *
  • It's good to stand on my own two feet
 **36**
ค่ะ  ที่จริงวันนี้ก็มีเรื่องราวดีๆของตัวเองนะค่ะ  เล่าให้ฟังคร่าวๆล่ะกัน ว่า

"ครอบครัวหนูก็จนแล้วชีวิตจริงนอกจากจะเป็น  คนทำงานพาททามแล้ว  หนูยังชอบงานอิสระช่วยสังคม   
อย่างเช่น   งานอาสาสมัคร(ทำงานฟรี)โน่นนี่   รุ้สึกว่า  มีความสุขที่ได้ทำและได้มิตรภาพดีๆกับมา  แม้จะเหนื่อยก็ตาม
  กับ    งานการกุศลก็คือหนูจะไปบริจาคเลือดที่สภากาชาดทุกๆ 3 เดือน     >>เต็มใจค่ะ  หนูศึกษารายละเอียดก่อนบริจาคเสมอ
 อายุ17 นั่นครั้งแรกเลย แล้วก็ดูแลตัวเองเพื่อให้บริจาคเลือดได้อีก   ตอนนี้ก็บริจาคไปแล้ว 11 ครั้ง   รุ้สึกปลอดภัยต่อตนเองและผู้อื่น   เช็คสุขภาพของเราไปด้วย   หนูไม่เคยป่วยเข้าโรงพยาบาลเลย    (ลงทะเบียนบริจาคดวงตา +ร่างกาย + สเต็มเซลล์   เรียบร้อยแล้วค่ะ)  "
~ ใช้ชีิวิตให้คุ้มค่า  ทุกสิ่งก็เปลี่ยนแปลงได้เสมอ    นาฬิกาชีวิต(มรณะ)   ของเราไม่รุ้จะหยุดเดินเมื่อไร ~
        }สำหรับคนที่มีความหวังในชีิวิต  ก็พยายามทำมันให้สำเร็จ{
        {สำหรับความรัก   รัก  คือ  สิ่งเดียวที่ทำให้มนุษย์อยากมีชีวิตอยู่ เป็นลมหายใจล่อเลี้ยงจิตใจ}

ขอบคุณตัวเอง  และ คนอื่่น   
 **38**
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

kaptan

• People Like This 1734
**36**
ค่ะ  ที่จริงวันนี้ก็มีเรื่องราวดีๆของตัวเองนะค่ะ  เล่าให้ฟังคร่าวๆล่ะกัน ว่า

"ครอบครัวหนูก็จนแล้วชีวิตจริงนอกจากจะเป็น  คนทำงานพาททามแล้ว  หนูยังชอบงานอิสระช่วยสังคม   
อย่างเช่น   งานอาสาสมัคร(ทำงานฟรี)โน่นนี่   รุ้สึกว่า  มีความสุขที่ได้ทำและได้มิตรภาพดีๆกับมา  แม้จะเหนื่อยก็ตาม
  กับ    งานการกุศลก็คือหนูจะไปบริจาคเลือดที่สภากาชาดทุกๆ 3 เดือน     >>เต็มใจค่ะ  หนูศึกษารายละเอียดก่อนบริจาคเสมอ
 อายุ17 นั่นครั้งแรกเลย แล้วก็ดูแลตัวเองเพื่อให้บริจาคเลือดได้อีก   ตอนนี้ก็บริจาคไปแล้ว 11 ครั้ง   รุ้สึกปลอดภัยต่อตนเองและผู้อื่น   เช็คสุขภาพของเราไปด้วย   หนูไม่เคยป่วยเข้าโรงพยาบาลเลย    (ลงทะเบียนบริจาคดวงตา +ร่างกาย + สเต็มเซลล์   เรียบร้อยแล้วค่ะ)  "
~ ใช้ชีิวิตให้คุ้มค่า  ทุกสิ่งก็เปลี่ยนแปลงได้เสมอ    นาฬิกาชีวิต(มรณะ)   ของเราไม่รุ้จะหยุดเดินเมื่อไร ~
        }สำหรับคนที่มีความหวังในชีิวิต  ก็พยายามทำมันให้สำเร็จ{
        {สำหรับความรัก   รัก  คือ  สิ่งเดียวที่ทำให้มนุษย์อยากมีชีวิตอยู่ เป็นลมหายใจล่อเลี้ยงจิตใจ}

ขอบคุณตัวเอง  และ คนอื่่น   
 **38**

ชื่นชมด้วยการบวกให้นะครับน้องสาว
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

l3ookpare

• People Like This 2
  • จะมีใคร ๆรัก คนหน้าตาอย่างฉัน
เป็นการบ้านที่ยาวมากกกกกกกกก อ่านสะตาแซะ แต่ชอบอ่านนะ

เห็นภาพเลยค่ะ เหมือนไปด้วยเลย 555+

**38** **38**
>>>คนจะงาม...งามที่ใจ ใช่น้ำหนัก คนจะรัก...รักที่ใจ ใช่ที่แขน คนจะสวย สวยที่ใจ ใช่นมแบน ใหญ่ที่แขน ล่ำที่ขา อย่ากังวล!!!
>>>แฟนเค้าเราไม่มีสิทธิ์ แต่ถ้าจีบติด มันสิทธิ์ของเราจริงป่ะ... ?
>>>"แอบรัก แฟนคนอื่น" .. เรียก ว่า "ชู้" !! .. แต่พอ !?.. "คนอื่น แอบรักแฟน" .. ก็เรียก ว่า "ควาย" !!
>>>ที่โสดทุกวันนี้ไม่ใช่ไม่มีใครเอา... แค่อยากรู้ว่าอารมณ์เหงามันเป็นไง
>>>ถึงหน้าตานู๋จะเหมือน"แง่งขิง" แต่ความหยิ่งระดับซุปตาร์....อิ_อิ

Sphynx

• *
เป็นการบ้านที่ยาวมากกกกกกกกก อ่านสะตาแซะ แต่ชอบอ่านนะ

เห็นภาพเลยค่ะ เหมือนไปด้วยเลย 555+

**38** **38**

**30**
ขอบคุณนะค่ะ   
เป็นคนชอบอ่านนวนิยาย  ภาษาเลยแนวนวนิยายนิดนึงค่ะ
ตาลายไปหมด มีแต่ตัวอักษร  แบบนี้แหละสไตส์การเขียนค่ะ
 **34**