ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้าน nudy : รีวิวหนังอินเดีย Lunchbox & จิบชาเขียว-นั่งเคี้ยวผัก กับ Kawins  (อ่าน 5837 ครั้ง)

nudy

• Sr. Member
  • People Like This 12
การบ้านฉบับนี้อาจไม่มีเรื่องกุ๊กกิ๊กชวนติดตาม  แต่อยากมาเล่าสู่กันฟังและอยากขอขอบคุณพี่ๆ ที่ใจดีกับน้องคนนี้ค่ะ

++รีวิวหนังอินเดีย Lunchbox++
วันนี้ nudy มีนัดกับพี่ ๆสองท่านค่ะ
ท่านแรกเป็นพี่ที่ใจดีมากๆ และเราเคยนัดกันมาแล้ว  ซึ่งวันนี้พี่เค้าชวน nudy ไปดูหนังอินเดียเรื่อง Lunchbox ที่ Esplanade ค่ะ  เราเจอกัน 11 โมงกว่าๆ  จากนั้นก็ทานอาหารญี่ปุ่นรองท้อง (ไม่ใช่มาม่านะจ๊ะ) แล้วก็วิ่งไปดูหนังกัน ครั้งแรกเลยค่ะที่ได้ดูหนังอินเดียแบบเต็มๆในโรง  เรื่องนี้ไม่ใช่หนังแนวพระเอกวิ่งไล่ตามนางเอกข้ามภูเขาแต่อย่างใด  เป็นหนังออกผสมอารมณ์ขันที่ดำเนินเรื่องธรรมดาๆ ม๊ากมาก
 **39** **39**
ที่ nudy ว่าเรื่องมันเด็ด ก็อยู่ตรงที่ว่าพระเอกซึ่งเป็นชายวัยกลางคนที่โดดเดี่ยวและขี้เหงาซังกะตาย  กลับมาใช้ชีวิตอย่างกระชุ่มกระชวย เพราะว่ามีการติดต่อสื่อสารกับนางเอกในเรื่องผ่านทางจดหมายในปิ่นโตทั้งที่ไม่รู้จักหน้าค่าตากัน  โต้ตอบเล่าเรื่องราวของกันและกัน  มีการลุ้นรอจดหมายของอีกฝ่าย  จนในที่สุดอยากนัดเจอกัน ตรงรายละเอียดก็ไม่อยากจะสปอยล์ค่ะ  เผื่อใครอยากจะไปดู
nudy ว่าหนังเรื่องนี้มันก็คล้ายกับ welovegig เวอร์ชั่นใสๆ นั่นเอง (ที่หญิง-ชายPM หากันแล้วในที่สุดก็รู้สึกดีต่อกัน)  ยังไงนับว่าเป็นหนังที่ดีอีกเรื่องนึงค่ะ  ยังไงลองดู trailer หนัง ก่อนจะตัดสินใจไปดูจริงก็ได้ค่ะ

เมื่อหนังจบ nudy กับพี่เค้าก็มานั่งคุยกันทานซาลาเปา ขนมจีบ เมาท์มอยและก็แยกย้ายกันค่ะ  ต้องขอขอบพระคุณพี่ท่านนี้มากค่ะที่ใจดีกับnudy จริงๆ
 **36**

++จิบชาเขียว-นั่งเคี้ยวผัก กับ Kawins++
จากนั้น Nudy ก็เดินทางมาที่เมเจอร์รัชโยธินเพื่อมาเจอพี่ Kawins นั่นเองค่ะ  หลายๆ คนอาจจะเคยผ่านตากระทู้ที่พี่ Kawins ตามหาน้องจ้างทานข้าว  บังเอิญว่า nudy ได้เป็นผู้โชคดีคนนั้นและ นี่แรกที่เรานัดกันค่ะ 

พี่ Kawins มารออยู่แล้ว เราเริ่มด้วยการมองหน้าแล้วอมยิ้มเล็กน้อย เพราะเป็นการนัดครั้งแรกค่ะ  พี่ Kawins หน้าเด็กกว่าที่คิดและหน้าใสเชียว  (สาวๆ ถ้าแพ้ความใสก็ระวังหน่อยจ้า)  ลุคดูสะอาดสะอ้านและดูเป็นคนสุภาพค่ะ

เราเริ่มต้นกันด้วยพาพี่เค้าไปซื้อไทลินอลที่ร้าน 55 (ไม่แน่ใจว่าพอเห็นหน้า nudy แล้วไมเกรนขึ้นรึเปล่า) จากนั้นเราไปนั่งที่ร้าน Sometime's Cafe and Bistro นั่งดื่มกาแฟ,ชาเขียว และทานไอศครีม อย่างเพลิดเพลิน กิจกรรมที่ทำคือนั่งสัมภาษณ์กันและเม้าท์มอยอย่างเฮฮา
พี่ๆ หลายคนที่คุยกับ nudy มักจะออกตัวว่าพูดไม่เก่ง  พี่ Kawins ก็เช่นเดียวกัน แต่ปรากฎว่าพี่เมาท์กระจายเลยค่ะ

พออิ่มเครื่องดื่มกะของหวาน เราก็ย้ายร้านไปทานสลัดกับสเต็ก (อิอิ ทานร้านของหวานก่อนของคาว) nudy เลือกทานผักเยอะๆ เพราะอยากจะสาวไปนานๆ 55 เราคุยกันเช่นเดิม  และพี่เค้าก็สอนวิธีใช้เสน่ห์กับผู้ชายด้วย อิอิ พี่ Kawins ให้ค่าขนมnudy ในอัตราที่พิเศษมากๆ (ไม่ใช่น้อยเป็นพิเศษนะคะ)จน nudy รู้สึกเกรงใจเลยค่ะ  และเมื่อเราทานอาหารเสร็จพี่ก็อุตส่าห์เดินมาตั้งไกลเพื่อส่ง nudy ขึ้นรถตู้ด้วย

ยังไงต้องขอบพระคุณพี่ Kawins เป็นอย่างมากที่ให้เกียรติ nudy นะคะ
 **04**
Matching ;)

ความทรงจำสีจาง

• People Like This 51
  • ความทรงจำสีจาง
มีคนแอบฟินอยู่แน่ๆเลย  **06**
In a relationship มี"แฟน"เป็นชายลึกลับที่แสนดี
มีความรัก มีความสุข มีความฝัน
You are only mine :)

Jack Sparrow

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 1
วันหลังจะไปเที่ยวกับ nudy บ้าง **36**

nudy

• People Like This 12
555 ฟินอยู่นะคะแบบว่าทานทั้งวันเลยค่า
วันหลังจะไปเที่ยวกับ nudy บ้าง **36**
ขอบคุณค่า **04**
Matching ;)

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
นั่นแน่ะ!! ติดงานอ่ะ ลืมตามไปส่องน้อง nudy เลย เสียดายจุง **12**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

KawinS

• People Like This 34
ดีที่สุดที่เคยพบเจอ
จขกท เป็นคนพิเศษจริงๆ ไม่มีใครเกินอีกแล้ว
หน้าตา บุคลิค ความฉลาด การเรียน การใช้ชีวิต
ไร้ที่ติ ที่สำคัญ ความจริงใจเธอเกินร้อย

เหมือนผู้หญิงในฝันเลย
ขอบคุณครับที่สละเวลามาทานข้าวด้วยกัน และพบกันอีกเร็วๆนี้

**26**

Nanniie

ดีที่สุดที่เคยพบเจอ
จขกท เป็นคนพิเศษจริงๆ ไม่มีใครเกินอีกแล้ว
หน้าตา บุคลิค ความฉลาด การเรียน การใช้ชีวิต
ไร้ที่ติ ที่สำคัญ ความจริงใจเธอเกินร้อย

เหมือนผู้หญิงในฝันเลย
ขอบคุณครับที่สละเวลามาทานข้าวด้วยกัน และพบกันอีกเร็วๆนี้

**26**

ใช่สิ ใช่สิ แอบงอน ชิ!!
Beware of no man more than yourself.

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
ท่องไว้ๆๆๆๆๆ

ไม่นัดๆๆๆๆๆ

Nanniie

ท่องไว้ๆๆๆๆๆ

ไม่นัดๆๆๆๆๆ
ท่องด้วย

ไม่นัด ไม่นัด ไม่นัด

**36**

สองหนุ่มนี่ จะนัดน้อง nudy วันไหนดีคะ  **34** **34**

KawinS

• People Like This 34
555 ฟินอยู่นะคะแบบว่าทานทั้งวันเลยค่า

น้องกิ๊งเค้าน่าจะหมายถึงพี่นะ แหะๆ