ผู้เขียน หัวข้อ: ~*ส่งการบ้านของผู้ด้อยประสบการณ์กับการเริ่มต้นรับงานไปเที่ยว*~  (อ่าน 4269 ครั้ง)

Naomi

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
  • ไม่รับคนดูแล ไม่รับงานแรง เข้าใจตรงกันนะคะ
สวัสดีค่ะเพื่อนๆพี่ๆ WLG
วีซีนะคะ :D
ที่จริงก็ไม่คิดไม่ฝันว่าจะมาเขียนการบ้านอะไรแบบนี้เหมือนกัน
ตอนแรก ...
ซีเข้ามาในเวปแบบ งง มึน มากกกกกกกก
แบบ เห้ยยย มันมีงานแบบนี้ด้วยหรอ
กินข้าว ดูหนัง รับเงิน กลับบ้าน
คือ ... ซีอยากลองค่ะ ลองรับงานดู
เหตุผลขอไม่เล่านะคะ พี่ๆที่เคยเจอซีก็น่าจะรู้แล้ว

สิ่งที่ซีอยากขอบคุณในส่วนแรกเลยก็คือ

ซีขอบคุณนะคะ ขอบคุณที่พี่ๆช่วยเหลือซี
ในการจ้างซีไปทานข้าวด้วย
ถ้าไม่ได้พี่ๆซีแย่แน่ๆ
 **26**

ส่วนการขอบคุณส่วนที่สอง นั่นคือ
ตอนที่ซีตัดสินใจตั้งกระทู้ครั้งแรก ในใจก็กลัวนะคะ
กลัวมากกกกกกกกกกก
เอาเป็นว่า ขอให้เพื่อนๆนึกถึงวันแรกๆที่มาตั้งกระทู้แล้วมีคนเมลล์มา
ว่าสนใจ ... ซึ่งก็คือคนแปลกหน้าใช่มั๊ยคะ
แล้วคือแบบ
เห้ยยย เราต้องไปไหนไม่รู้กับคนแปลกหน้านะ
ต้องระวังตัว นู่นนี่นั่น
พี่ๆที่อยู่ในนี้ก็มี pm หรือ mail มาเตือน
ให้เราระวังตัว
ซีก็ปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดเลย
ขอบคุณพี่ๆที่เป็นห่วงซีอีกครั้งนะคะ
 **26**

ยังไม่ได้เนื้อเรื่องอะไรเลย งั้นขอเริ่มเลยแล้วกัน
ขอเท้าความก่อนนะ
ซีเป็นคนที่ชอบอ่าน WEB ไปเรื่อยๆอยู่แล้ว
พอเปิดมาเจอ Web นี้
ที่นี่......
มันเป็นจุดเริ่มต้นค่ะ

(เดี๋ยวมาต่อนะคะ)
 **36**

Luzifer

• Hero Member
  • People Like This 110
  • I'm stupid forever...
... โฆษณาแปปนะครับ

<a href="http://www.youtube.com/v/7wnJ_yNk6gA?rel=0" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/7wnJ_yNk6gA?rel=0</a>
Happiness is being stupid together   **04**

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
มาติดตาม เกาะติดสถาณะการณ์ อิอิ  **36** 41 **24**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

lookpla3

• Full Member
  • People Like This 13
  • ไม่คาดหวังก็จะไม่ผิดหวัง :3
เข้ามาเกาะกระทู้ค่ะ :) **36**
สาวไม่น้อย ผิวสี อารมณ์ดี เรียบร้อย พูดน้อย แต่ตั้งใจฟัง หน้าตาธรรมด๊าาา ธรรมดา !

Naomi

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
  • ไม่รับคนดูแล ไม่รับงานแรง เข้าใจตรงกันนะคะ
กระทู้แรกที่ซีตั้ง ซีจำได้ว่า
ซีแจ้งแอดมินลบค่ะ
ลบไปเลย 5555555
เพราะเกิดเปลี่ยนใจกระทันหัน มีพี่ๆ pm and sent email มากันเยอะมาก
แต่ป๊อดไง
ไม่กล้าไป
ไป ไม่ไป ไป ไม่ไป ดีฟระ
ออกหัว-ก้อย อยู่นานมาก
นั่นหละค่ะ จำได้ว่ามีคอนเฟิร์มนัดไว้ แต่ซีเล่นไม่เมลล์กลับไปเลย
นัดเลยถูกยกเลิก
ถ้าพี่มาอ่าน ซีขอโทษด้วยนะคะ

**21**
I'm so sorry :(

ซักพักก็เริ่มฮึด ตั้งใหม่
เอาไงเอากันฟร้าาาาาาา า (ประเด็นเลยนะคะ ต้องใช้เงิน T T )  **10**
เลยโพสประมานว่า "พรุ่งนี้ว่าง ไปดูหนังกันมั๊ยคะ"
เรื่องค่าใช้จ่ายซีไม่ได้โพส แต่ก็แล้วแต่ตกลงกันในเมลล์ค่ะ
ก็มีพี่ๆ pm มาเยอะเหมือนเดิม
ซีก็พยายาม screen คนให้เยอะที่สุด จากการพูดคุย แต่เชื่อมั๊ยคะ
คืนนั้นเกือบแห้วไม่ได้ไปแล้ว
เพราะบทสนทนาซีไม่โอเคเลย
กลัว กลัว กลัว ไปหมด

แต่แล้วก็มีพี่ม้าขาว
pm มาตอนตี5ของวันที่จะไป
คือ
บทสนทนามันโอเคมากก
+ เซ้นของเราด้วย (มโนล้วนๆ 55)
เลยตกลงกันค่ะ

วันนั้นเลยแลกเบอร์กันไว้
ตอนก่อนเจอซีก็บอกพี่เค้านะ กลัวนู่นนี่
พี่เค้าก็เลยบอกว่า ถ้าไม่โอเคตอนเจอกันก็กลับก็ได้ แยกทางใครทางมัน

เชื่อมั๊ยคะ
ตอนที่เจอ พี่เค้าโอเคมากกกกกกกกก
เราก็ไปหาอะไรทานกันที่ฟูจิ
แล้วก็ไปดูหนัง
ไม่มีการล่วงเกินใดๆเลยทั้งสิ้นตามที่ตกลงกันไว้
แถมซื้อขนมให้ซีก่อนกลับบ้านด้วย
เป็นประสบการณ์จ้างเที่ยวครั้งแรกที่ประทับใจมากค่ะ
ขอบคุณพระเจ้า T/\T
จนถึงวันนี้ซีกับพี่เค้าก็ยังคุยกัน ยังช่วยเหลือซีอยู่
 **36**

( พี่เค้าขับรถโฟล์คสีแดงนะคะ ไม่มี ID ใน WLG เผื่อสาวๆคนอื่นเจอนะ พี่เค้าเป็นคนดีมวากกก คอนเฟิร์ม 3 ที 555 )

คือ ซีจะบอกเพื่อนๆว่า
ในเวปนี้ ยังมีมิตรภาพดีดีอยู่นะคะ ซีสัมผัสมาแล้ว ^______^
ซีอ่านพวกกระทู้มิจฉาชีพก็เยอะ
ซีไม่ได้จะบอกว่าตัวเองโชคดีนะ
วันนึงอาจโชคไม่ดีแบบนี้ก็ได้
เพราะงั้นขอเลิกจ้างเที่ยวดีกว่า ถ้าไม่จำเป็น
( แต่ตอนนี้ยังจำเป็นนะ จะไปกับพี่ที่เคยไปแล้ว มี 2 คนเท่านั้น ที่ไว้ใจฝุดๆ T^T )
เพื่อลดความเสี่ยงให้กับตัวเองด้วย
555555

ขออนุญาตเล่าแค่ประสบการณ์ครั้งแรกน๊าา
เก๊าต้องไปฝึกงานไม่มีเวลาพิมแบ้วว  **12**

พี่น่ารักๆในนี้ก็เยอะนะคะ เห็นลายไอดีเลย  (แอบอ่านมาหลายกระทู้)
สาวๆที่โชคดีที่ได้พี่ๆที่น่ารักช่วยเหลือ ก็ขอจุดพลุแสดงความยินดีด้วยนะคะ  **06**

คนที่คิดจะทำ ก็ขอให้โชคดีนะคะ รวมถึงคนที่ทำอยู่ด้วยนะ

ป.ลิง ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆทุกคน แอบสิงมานาน ยังไม่ค่อยรู้จักผู้ใดเลย >/\<

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
... ดีใจด้วยนะครับ   **04**

Happiness is being stupid together   **04**

ความทรงจำสีจาง

• Sr. Member
  • People Like This 51
  • ความทรงจำสีจาง
เอาชนะความกลัวได้ ก็จะเจอโลกกว้างอีกใบ
แต่ก้าวไปแต่ละก้าวก็ต้องมีสตินะคะ

...น้องเขียนการบ้านน่ารักจัง...
 **02** ต้องเป็นเด็กน่ารักแน่ๆเลย  **02**
In a relationship มี"แฟน"เป็นชายลึกลับที่แสนดี
มีความรัก มีความสุข มีความฝัน
You are only mine :)

KawinS

• Sr. Member
  • People Like This 34
การบ้านที่เริ่มตั้งแต่ตั้งกระทู้รับจ้างเที่ยว

ชอบๆๆ

นายหมาวัด

• *
  • People Like This 279
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

Sphynx

• *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
พี่คนนั้นคงจะน่ารักมากเลย  (เดา)
 **39** **39** **39**

ดีใจด้วยค่ะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก