ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านฉบับ เธอ เขา ฉัน และ ผู้ชายในฝันของเรา  (อ่าน 6058 ครั้ง)

บัวบุรา

• Hero Member
  • People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
แจนได้รับเกียรติ์เป็นแขกรับเชิญ (ได้ข่าวว่าแกเชิญตัวแกเองนะ **34**) มื้อค่ำ ที่ห้องอาหารบนดาดฟ้าโรงแรมใจกลางกรุงเทพฯในค่ำวันหนึ่ง โดยมีเจ้าภาพเป็น พี่ชายลึกลับ และ เพื่อนสาวคนสวย attraction (งานนี้อิชั้นเป็น กขคงจฉ ดีดีนี่เอง) **30** **30**
ด้วยความเปิ่นโก๊ะของแจน กว่าจะหาทางขึ้นไปห้องอาหารของโรงแรมเจอก้อเสียเวลาไม่น้อย เนื่องจากต้องมีการต่อลิฟท์กันวุ่นวาย เมื่อไปถึง แจนได้พบกับผู้ชายแต่งตัวเนี๊ยบ...บุคลิกชนะเลิศ นั่งอยู่กับสาวสวยในดวงใจของอิชั้น รออยู่แล้ว กิ๊ง ผู้มาในชุดแซค สีอ่อน ยังคงสวยแกมเซ็กซี่เสมอในสายตาแจน  เมื่อได้รับการแนะนำให้รู้จักกับพี่ชายลึกลับด้วยการจับมือกันตามแบบธรรมเนียมฝรั่ง (ที่จริงแจนแอบแต๊ะอั๋งพี่เค้าเนียนๆ) **02** แล้ว  ต่อมพูดเร็วเป็นรถด่วนของแจนก้อทำงานทันที แจนเม้าท์อยู่ฝ่ายเดียว โดยไม่เปิดโอกาสให้เจ้าภาพทั้งคู่ได้แทรกเลย 555 เมื่อพูดจนเหนี่อยสายตาแจนจึงเพิ่งได้สังเกตุไปเห็นบรรยากาศของร้านเต็มตา  และพบว่าวิวกรุงเทพมหานคร เวลากลางคืนบนชั้น 55 นี่มันสวยมากจนเกินบรรยาย เมื่อเมนูอาหารมาถึง แจนขอสารภาพตรงนี้ว่า ภาษาอังกฤษที่บรรยายอาหารในเมนูนั้น มันมากเกินสมองน้อยๆของแจนจะประมวลผลได้
พี่ชายลึกลับได้ให้ความช่วยเหลือโดยเรียกพนักงานมาแนะนำเมนูที่ ผู้หญิงเรื่องมาก และทานของยากอย่างแจนจะสามารถสั่งได้  เราเริ่มกันด้วยไวน์ 1 ขวด ขนมปังและเนยที่อร่อยเป็นพิเศษ เคล้าบทสนทนาที่ไม่ต้องเดาก้อรู้ว่าแจนเป็นผู้พูดซะเป็นส่วนใหญ่ แจนเล่าเรื่องและแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับกิ๊ง โดยมีพี่ชายลึกลับเป็นผู้ฟังที่ดี และมีการแทรกคำถามเป็นระยะ
และแล้วช่วงเวลาไคล์แม็กก้อมาถึง เมื่อสองสาวพากันเดินไปห้องน้ำ ระหว่างทางได้มีผู้ชายมาดเข้มใส่สูท บอกให้เราหลบเข้าชิดผนัง แล้วลวนลาม เอ้ยมะช่ายๆๆ   จริงๆ เราต้องหลีกทาง ให้ใครคนหนึ่งเดินผ่านไปต่างหาก ซึ่งเราพบว่ามีขบวนผู้ชายใส่สูทประมาณ 6-7 คนเดินผ่านเราไป เราสองคนสะดุดตาที่ผู้ชายใส่สูทสีเช้ม สวมแว่นตา และออร่าเปล่งประกาย ผู้ซึ่งหันมายิ้ม และค้อมศีรษะเล็กน้อยให้เราสองคน หลังจากสมองของเราได้ประมวลผลก้อพบว่า ผู้ชายคนนั้น คือ เจ้าชายในฝันของสาวๆเกือบทั้งกรุงเทพ รวมทั้งเราสองคนด้วย แจนกับกิ๊งกึ่งเดินกึ่งวิ่งเข้าห้องน้ำ ไปกรี๊ดกันค่ะ เพราะเราจำได้ว่า ผู้ชายหน้าตาเหมือนหนุ่มเกาหลีคนนั้นคือ กษัตริย์ผู้มีพระสิริโฉมงดงามและน้ำพระทัยประเสริฐของประเทศที่สวยงาม  นั่นเอง พระองค์ทรงสง่าแต่ไม่ถือพระองค์แต่อย่างใด
เมื่อกลับมาถึงที่โต๊ะ แจนกับกิ๊งได้แต่ชื่นชมพระองค์ให้พี่ชายลึกลับฟัง พี่ชายลึกลับก้อแสนดี ได้ทำการสนทนาและขอพระราชทานพระบรมราชานุญาต ให้สองสาวได้ถ่ายรูปร่วมกับพระองค์ กร๊ดดด...อยากโดดหอมแก้มพี่เค้าสิบที หลังการถ่ายภาพ แจนได้แต่ไหว้และพูดขอบคุณพระองค์ไป ทรงมีพระกระแสรับสั่งกับเราสามคนเล็กน้อย ก่อนจะทรงพระดำเนินกลับไปที่โต๊ะของพระองค์  แจนกับกิ๊งนั่งปลื้มพระองค์อยู่พักหนึ่ง ถึงกลับมาสู่การสนทนาของเราสามคนตามปกติ
เวลาล่วงไปจนมาถึงไวน์ขวดที่ 3 แจนเกิดทำผิดพลาดด้วยการส่งรูปผิดเข้าไลน์กลุ่มเพื่อนสนิทตัวเอง  จากนั้นแจนก้อสติแตก และขอตัวกลับบ้าน กิ๊งและพี่ชายลึกลับยังอุตส่าห์นั่งแท๊กซี่เป็นเพื่อนไปส่งแจนถึงที่พัก ( หรือเค้าจะห่วงความปลอดภัยของคนขับหว่า) พร้อมทั้งปลอบใจแจนไปตลอดทาง แต่ความก๊งของแจนยังไม่หมด แจนไม่ได้สนใจข้างทาง จนพี่แท๊กซี่ขับเลยบ้านแจนไประยะหนึ่ง แจนจึงมีสติบอกทางให้พี่แท๊กซี่พากลับถึงที่พักได้
ดินเนอร์มื้อนี้ คงจะเป็นมื้อที่แจนจำไปตลอดชีวิต นอกจากรสชาดอาหารที่อร่อยมากแล้ว แจนซึ่งปกติไม่แตะไวน์เลย ยังได้พบว่ามีไวน์รสชาดดีที่แจนสามารถกินได้อยู่ด้วย ถึงแม้จะทำให้เราเมาแบบไม่รู้ตัวก็ตาม 
ในมื้อนี้แจนได้มาเจอกิ๊งเพื่อนรักที่ไม่ได้เจอกันร่วมเดือน แจนได้พบกับพี่ชายลึกลับ ที่แจนถือว่าพี่เป็นผู้ชาย perfect  ที่หายากคนนึงเลยทีเดียว
ที่สำคัญมื้อนี้เราได้ถ่ายรูปร่วมกับกษัตริย์ ผู้เป็นชายในฝันของสาวๆทั่วประเทศไทย
ขอบคุณ กิ๊งเพื่อนที่แสนดี ขอบคุณพี่ชายลึกลับ สำหรับมิตรภาพและของฝากนะคะ...อยากบอกว่าคราวหลังมะต้องก็ได้นะคะ แจนเกรงใจ...แค่ให้โอกาสแจนได้มาเจอก้อเป็นเกียรติ์มากแล้วค่ะ
และสุดท้าย...ขอบคุณเธอ ผู้ซึ่งมาอยู่เป็นเพื่อนแจนฆ่าเวลาก่อนไปทานมื้อพิเศษที่สุดนี้
 **38** **38** **38**
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

lookpla3

• Full Member
  • People Like This 13
  • ไม่คาดหวังก็จะไม่ผิดหวัง :3
Re: การบ้านฉบับ เธอ เขา ฉัน และ ผู้ชายในฝันของเรา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 11:38:30 AM »
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดด เข้ามาอิจฉา >~< **05** 41
สาวไม่น้อย ผิวสี อารมณ์ดี เรียบร้อย พูดน้อย แต่ตั้งใจฟัง หน้าตาธรรมด๊าาา ธรรมดา !

finding

• People Like This 112
  • You're in my days and in my heart always.
Re: การบ้านฉบับ เธอ เขา ฉัน และ ผู้ชายในฝันของเรา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 11:41:00 AM »
 **36** **36**
ชั้นเรียนรู้ที่จะให้คนอื่นไม่ใช่เพราะชั้น มีเหลือมากมาย แต่เรียนรู้ที่จะให้เพราะ รู้ดีว่า “การไม่มีมันเป็นอย่างไร?”

buababy

• Full Member
  • People Like This 164
  • Love suck Luck less
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 12:03:29 PM »
การบ้านน่ารักจังเลย ><
อยากไปชมวิวสวยๆบ้างจุง ใช่ห้อง red sky รึป่าวคะ แอบเดาจากชั้น 55 อิอิ
ละส่วนชายในฝันนี่ใช่ King Jigme of Bhutan ปะคะ กรี๊ดๆๆ
แอบเด่นิดนึง เพราะเคยกรี๊ดตอนท่านยังเป็นเจ้าชายอยู่เบยย อิอิ

น่าอิจฉามากๆเลยค่าา  **36**
Action = Reaction

บัวบุรา

• life is just feed fuck and die
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 12:11:06 PM »
การบ้านน่ารักจังเลย ><
อยากไปชมวิวสวยๆบ้างจุง ใช่ห้อง red sky รึป่าวคะ แอบเดาจากชั้น 55 อิอิ
ละส่วนชายในฝันนี่ใช่ King Jigme of Bhutan ปะคะ กรี๊ดๆๆ
แอบเด่นิดนึง เพราะเคยกรี๊ดตอนท่านยังเป็นเจ้าชายอยู่เบยย อิอิ

น่าอิจฉามากๆเลยค่าา  **36**

RED SKY ค่ะ ต้องขอบคุณกิ๊ง attraction ที่ชวนค่ะ
 **36** **36** **36**
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

ความทรงจำสีจาง

• Sr. Member
  • People Like This 51
  • ความทรงจำสีจาง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 12:25:36 PM »
ขอบคุณ คุณบัวบุรา............ที่มาเป็นแขก ทำให้บรรยากาศสนุกสนานขึ้น และสำหรับการบ้านที่แสนน่ารักนะคะ
ขอบคุณ คุณชายลึกลับ........ที่ชวนเราสองคนมาดินเนอร์ด้วยกัน
                                    ที่อุตส่าห์มารับใกล้ที่ทำงาน และที่ไม่โกรธตอนกิ๊งบอกที่อยู่ผิด แหะๆ
                                    และขอบคุณสำหรับ chocolate และของขวัญหอมๆนะคะ
เป็นช่วงเวลาที่สนุกสนานมากค่ะ

หวังว่า...จะได้เจอคุณบัวบุรา>>>ที่รักของกิ๊งอีกครั้งเร็วๆนี้นะคะ
In a relationship มี"แฟน"เป็นชายลึกลับที่แสนดี
มีความรัก มีความสุข มีความฝัน
You are only mine :)

Older Sister

• People Like This 63
  • "I think to myself... What A Wonderful World >_< "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 12:53:02 PM »
เข้ามาแสดงความยินดีกับ ชายลึกลับผู้นั้นกับคุณกิ๊ง
ที่ได้พบกันอีกครั้ง

และดีใจกับคุณแจนที่ได้ไปร่วมเป็นสักขีพยาน
ท่ามกลางบรรยากาศแสนโรแมนติก
แถมได้เจอบุคคลสำคัญที่สาวๆทั่วไทยกริ๊ดอีกด้วย

การบ้านนี้...ที่สาวๆถึงเก็บไปฝัน  **34** **34**
อารมณ์...ความรัก...ความรู้สึก... ^_^

บัวบุรา

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 01:17:51 PM »
ขอบคุณ คุณบัวบุรา............ที่มาเป็นแขก ทำให้บรรยากาศสนุกสนานขึ้น และสำหรับการบ้านที่แสนน่ารักนะคะ
ขอบคุณ คุณชายลึกลับ........ที่ชวนเราสองคนมาดินเนอร์ด้วยกัน
                                    ที่อุตส่าห์มารับใกล้ที่ทำงาน และที่ไม่โกรธตอนกิ๊งบอกที่อยู่ผิด แหะๆ
                                    และขอบคุณสำหรับ chocolate และของขวัญหอมๆนะคะ
เป็นช่วงเวลาที่สนุกสนานมากค่ะ

หวังว่า...จะได้เจอคุณบัวบุรา>>>ที่รักของกิ๊งอีกครั้งเร็วๆนี้นะคะ

หวังว่าคราวหน้าเค้าจะไปต้องไปนั่ง "คี่" แล้วนะ **25** **25**

nudy

• Sr. Member
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 02:19:46 PM »
 **36** **36** **36**
เป็นการบ้านที่น่ารักมากๆค่ะ

อมยิ้มตาม....

แอบขอกรี๊ด King Jigme ด้วยคนนะคะ
Matching ;)

Luzifer

• People Like This 110
  • I'm stupid forever...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 02:46:47 PM »
... อิจฉานิ   **21**

Happiness is being stupid together   **04**