ผู้เขียน หัวข้อ: ประทับใจในความน่ารักของน้องคนนึงจริงๆ  (อ่าน 5419 ครั้ง)

Ampdelta

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ไม่เคยคิดอยากเขียนการบ้านเลยครับ
แต่ประทับใจในความน่ารักของน้องคนนึงจริงๆ
 **39** **39** **39**

ไม่ใช่ที่รูปร่างหน้าตาหรอกครับ แต่ความน่ารักและมีน้ำใจ
ประทับใจสุดๆเลยครับ

แค่เริ่มจากเจอกันครั้งแรกก็มีขนมของฝากจากนครสวรรค์มาให้ด้วย
(คงรู้แล้วแน่เลย ว่าเป็นน้องคนไหน ยังไม่ได้บอกน้องเขาเลย)
เสร็จแล้วก็ไปเที่ยวกุ๊กกิ๊กๆน่ารักๆกันไปครับ

ฟินสุดๆครับ แต่รู้สึกไม่ค่อยได้ให้อะไรตอบแทนน้องเลย น้องไม่เอาค่าจ้างด้วย
ก็เลยบอกไปว่าจะให้อะไรที่มันมีคุณค่ามากกว่าค่าจ้างครับ
และก็จะตั้งใจและเป็นกำลังใจทำความฝันน้องให้เป็นความจริงครับ

จากตั้งแต่ความฝันเล็กๆ ไปจนถึงความฝันใหญ่ๆ
ที่น้องอยากจะทำให้เพื่อครอบครัวครับ
จะเก็บเป็นความประทับใจตลอดไปครับ
ขอบคุณน้องที่น่ารักมากๆเลย พี่มีความสุขจริง

กระทู้นี้เป็นการเขียนการบ้านและความรู้สึกครั้งแรก
เพื่อชื่นชมความน่ารักของน้องในวันนั้นครับ รู้สึกเขินจัง
น้องเองก็บอกว่ารู้สึกดีเหมือนกัน อยากขอเอาไปเขียนการบ้าน
ขอเก็บแต่สิ่งดีๆน่ารักๆ นี้ไว้เป็นความทรงจำของเรื่องราวที่ดีตลอดไป
ขอบคุณน้องมากๆครับ สำหรับสิ่งดีๆ
อาจไม่ได้เข้ามาอ่านบ่อย ขอโทษด้วยนะครับ
 **38** **38** **38**
คนผ่านทาง
ใจกลางความรู้สึกดีๆ

amamamamam

• Sr. Member
  • People Like This 23
Re: ประทับใจในความน่ารักของน้องคนนึงจริงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 10:58:56 AM »
อ๊ากกก!! เขินแทนสาวคนนั้น  41
It's just a feeling.

toomtamken

• Newbie
  • *
Re: ประทับใจในความน่ารักของน้องคนนึงจริงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 04:38:25 PM »
ขอดูรูปหน่อยจิ

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 12:00:38 AM »
 **36**

ยินดีด้วยค่ะที่เจอน้องที่ถูกใจ แล้วพี่น่าจะถูกใจน้องด้วย ^^

ถ้าเดาไม่ผิดพี่น่าจะเป็นบุคคลในการบ้านน้องคนนึง

ขอให้ความสัมพันธ์ และความรู้สึกดีต่อกันแบบนี้ไปนานๆ นะคะ  41
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

Ampdelta

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 02:49:01 AM »
ยินดีด้วยแล้วกันที่พี่ได้เจอคนดีๆ และมีความสุข
พี่โชคดี ขอให้รักกันนานๆ
**36**
น้อง berrycookie พี่จำได้ ที่โทรมาเมื่อเย็นนี่เอง ใช่แน่เลย **04**
ขอบคุณในความรู้สึกดีๆ และคิดถึงกันนะคับ
ประทับใจและขอเป็นกำลังใจให้สิ่งที่น้องตั้งใจทำอยู่ 41 41
ทั้งฝึกงาน แล้วก็ขอให้น้องสอบผ่านไปได้ด้วยดี
พี่ขอเอาใจช่วยนะครับ
 **38** **38**
คนผ่านทาง

Ampdelta

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 06:19:11 AM »
รักษาสุขภาพด้วยนะคะ ถ้าไม่มีความสุขก็ไปหาหมอจิตเวชได้ ไม่ต้องป่วยก็ไปได้ค่ะ หนูแค่อยากให้้พี่มีความสุข
จากใจจริง

พี่ตอบโพสท์หนูแล้วนะ คนแก่เป็นห่วงหนูนะ  **32** **32** **32**
คนผ่านทาง

9million9

• Full Member
  • People Like This 66
  • มาดูแลกัน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 11:55:03 PM »
เว็บนี้ตัวใครตัวมัน ระวังกันเอง ดีที่สุด

finding

• Hero Member
  • People Like This 112
  • You're in my days and in my heart always.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 01:19:18 AM »
อ่านกระทู้เคสของพี่หลายๆกระทู้ มาอิหวังว่า น้องในการบ้านฉบับนี้คงไม่มีมาเขียนเตือนภัยในบอร์ดอีกนะคะ มาอิแนะนำว่า พี่เลิกเล่นเหอะ หันไปดูแลน้องที่พี่คิดจะสานต่อความรู้สึกในระยะยาวดีกว่าค่ะ  วันนี้นั่งอ่านแต่กรพทู้พี่ มาอิบอกตรงๆมาอิชอบอ่านบอร์ดการบ้าน แต่เอ่อ เจอเคสพี่แบบวันนี้ มาอิเพลีย **25**  ยังไงก็อย่าให้ใครเขียนด่าอีกนะคะ  **08**  เป็นกระทู้มหากาพย์
ชั้นเรียนรู้ที่จะให้คนอื่นไม่ใช่เพราะชั้น มีเหลือมากมาย แต่เรียนรู้ที่จะให้เพราะ รู้ดีว่า “การไม่มีมันเป็นอย่างไร?”