Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

เราดูแลเค้าไม่ดี ... เค้าจึงต้องไป

(1/6) > >>

CitizenDick:
คบน้องมาเกือบสองปี

น้องไม่เคยรบกวนเงินเรา เราเช่าห้องคอนโดด้วยกัน เราออกค่าใช้จ่ายดูแลตามปกติ
1 ปีหลังคบกัน...น้องพากิ๊กมานอนห้องเรา.... เราจับได้... น้องบอกว่าจะเลิกกับกิ๊ก ขอโอกาสอยู่กับเรา

พอกลับมาคบกัน ผ่านไปประมาณ 9 เดือน...น้องเริ่มบอกเดือด...อาจจะต้องไปรับงาน... เราบอกว่าคิดดี ๆ แต่ถ้าจำเป็น ขอให้บอกเราก่อนนะ จะได้ทำใจ... แต่เราก็ช่วยเงินเวลาน้องขาดเสมอ

หลังจากนั้น จับได้ว่ามีการแอบคบกับอีกคนนึง โดยพากันขับรถมาส่งที่คอนโด

นี่ก็เลยขอเลิกกับน้องไปครับ เพราะหลอกซ้ำแล้วซ้ำอีก
น้องให้เหตุผลว่า ต้องไปคบเพราะหวังผลประโยชน์ (แต่ไปนอนคอนโดผู้ชาย 4 วันไม่กลับคอนโด ช่วงสงกรานต์)
แต่น้องบอกว่าไม่มีอะไรกัน....

ตลอดเวลาทุกอย่างที่เล่ามาข้างบน... น้องมีเสี่ยเลี้ยงนะคับ ได้เงินรายเดือนมาตลอด  เพียงแต่ช่วงหลัง เสี่ยลดเงินครึ่งนึงเพราะไม่ได้ไปเจอกันคบกันแบบสมัยก่อนมานานแล้ว  น้องเลยขาดรายได้ จึงต้องไปแอบคบกับคนใหม่

นี่ก็คุยกันว่า เราจะห่างกัน ๆ หรือว่าเลิกนี่ล่ะครับ ได้ปรมาณ 10 วัน คุยล่าสุดก็เมื่อวาน ไม่ได้จะรีเทิร์นอะไร แม้น้องบอกว่า อยากจะรีเทิร์น เพราะรักผม มีผมคนเดียวที่รู้เรื่องราวเค้า และรับได้มาตลอด   แต่ผมก็บอกปฏิเสธไปดี ๆ ว่า... ชีวิตน้องจริงๆ  ต้องการคนดูแลที่ให้เงินทองและเวลา ทุ่มเทได้เต็มที่ครับ อยู่กับผม แม้ได้สบายใจ แต่ก็จะไม่สามารถมีชีวิตที่สมบูรณ์อย่างที่เค้าต้องการ

เศร้าครับ หวังว่าจะดีขึ้นในเร็ววัน....

ขอแชร์เรื่องราวนี้ให้เพื่อน ๆ นะครับ โดยไม่ขอตัดสินว่าดีหรือไม่ดี  ขอให้น้องไปได้ดีกับคนใหม่และมีความสุขมาก ๆ

A WayBackIntoLove:
เอาใจช่วยครับ

การที่คนสองคนจะมาเจอะเจอกันนั้น ไม่ใช่เรื่องง่าย
แต่การจะรักษาความสัมพันธ์เอาไว้ให้ได้ กลับยากยิ่งกว่า

**25**

smile.coffee:
เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ต่อไปน้าา  **04**

♡ แก้มยุ้ยไม่ใช่ชื่อ ♡:
สู้ๆนะคะพี่

jason84:
อ่านแล้วยังงงๆ น้องบอกรักคุณคนเดียว แต่คุณบอกมีเสี่ยเลี้ยงอยู่แล้ว แล้วที่ไปอยู่กับคนอื่นเพราะผลประโยชน์ ตรงนี้เลยไม่แน่ใจว่าคุณเป็น 1 ในคนที่น้องเขามาหาประโยชน์ด้วยรึเปล่านะครับแบบนีั

อ่านตรงนี้แล้วจี๊ดเลยครับ นอนกัน 4 วันแต่ไม่ได้เล่นเกมยิงปลายิงปูกัน นอนจับมือกันอย่างเดียวฟังไม่ขึ้นเลย

--- อ้างถึง ---น้องให้เหตุผลว่า ต้องไปคบเพราะหวังผลประโยชน์ (แต่ไปนอนคอนโดผู้ชาย 4 วันไม่กลับคอนโด ช่วงสงกรานต์)
แต่น้องบอกว่าไม่มีอะไรกัน....
--- End quote ---

ยังไงผมเป็นกำลังใจให้นะครับ ค่อยๆ คิดด้วยสติว่าจะเอายังไงต่อไปครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version