ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมมันอยากเย็นแบบนี้ นึกว่าจะง่ายๆ มันก็ไม่ง่ายเหมือนกันเนอะ ชีวิต!!  (อ่าน 2102 ครั้ง)

nu_zaa

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ก็แค่อยากระบายอ่ะ
 การที่เราเดือดร้อยเงิน แล้วคิดมาหาคนดูแล ให้ช่วยเหลือเรื่องเงิน มันยากจิงๆ แหะ นึกว่าจะง่ายๆ เหมือนกับคนสองคนสามารถตกลงข้อเสนอกันได้ แต่ไม่ใช่เลย เหมือนเข้ามาคุยกันเล่นๆ หรือมาส่องรูปแร้วก็จากไป บางครั้งเราก็เข้าใจ ในสารรูปเรา ว่าเราไม่ได้เพอเฟค แต่เราก็ไม่ได้เรียกร้องเยอะจนโอเวอร์นิ แต่ทำไม พี่ๆๆทั้งหลาย เข้ามาหยอดๆๆ แล้วก็จากไป
เหนือยจุง ไม่มีใครเข้าใจเลย

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
ก็ลองหาดู หาคุยดูสักระยะ หากยังไม่ได้ใกล้เคียง .... ก็คิดซะว่าไม่ใช่ที่ของเรา

ดีกว่ารีบๆ แต่กลับจะได้ปัญหาเพิ่มกลับไปพร้อมปัญหาเก่า

ไม่ใช่ง่ายจริงๆ...

**25**

ฺฺBB Thailand

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
เข้าใจ จขกท ค่ะ รุ้สึกเหมือนกันแร่ะ จนไม่อยากหาแร้ว
เหนื่อยและเบื่อมากตอนนี้ใครติดต่อมา ถามข้อมูลเขาก่อนเรย
ไม่อยากให้ข้อมูลใครไปก่อนแร้ว คนติดต่อมาเยอะ แต่คนดูแลได้จิงๆ
น้อยมาก 1ใน100 จอบอ

nu_zaa

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
เข้าใจ จขกท ค่ะ รุ้สึกเหมือนกันแร่ะ จนไม่อยากหาแร้ว
เหนื่อยและเบื่อมากตอนนี้ใครติดต่อมา ถามข้อมูลเขาก่อนเรย
ไม่อยากให้ข้อมูลใครไปก่อนแร้ว คนติดต่อมาเยอะ แต่คนดูแลได้จิงๆ
น้อยมาก 1ใน100 จอบอ

ทำไงดีละ แบบนี  เหนื่อยเหลือเกิน

ฺฺBB Thailand

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
มีคำตอบเดียวค่ะ ทำใจ!! เพราะตัวเราเองตอนนี้ก้อไม่มีคนดูแลนะ
อย่างที่บอก 1ใน 100 คนที่มีคนดูแลโดยไม่เคยโดนหลอก
คนนั้นต้องโชคดีมากๆ ตอนนี้เราก้อไม่ได้หาแร้ว อาจจะอีกสักพักเรยเพราะเริ่มเหนื่อยและเบื่อ
จขกท ถ้ายังหายุ่ แนะนำนะ ขอข้อมูลก่อนเช่น หาแบบไหน ต้องการยังไง ขอรุ้ปเขาด้วยก้อดีเผื่ออาจจะผ่านตาในห้องเตือนภัย เขาต้องเข้าใจ ถ้าบริสุทธิ์ใจจริง
ถ้าเราไม่ใช่สเปกอาจจะไม่ต้องเสียเวลาคุยหรือส่งรุ้ป อาจจะช่วยได้ในระดับนึงนะ
ถ้าเปนเราๆคงทำยังงี้ จ่ะ สู้ๆนะ เผื่อตัวเองจะโชคดี

kaptan

• People Like This 1734
     ถ้าน้องๆ สวย น่ารักมากๆ นิสัยดีคือรู้จักหน้าที่ รับผิดชอบ รู้ความควรไม่ควร
ไม่น่าจะหายากครับ พี่ๆ เค้ารู้ว่ามาที่นี่เพื่อการคบหาระยะนึง ไม่ได้ยั่งยืนตลอดไป
จึงต้องการคนสวยๆ มาเอาอกเอาใจ ตอบสนองความต้องการแลกเปลี่ยนด้วยเงินทอง
ผมถึงเคยบอกอยู่บ่อยๆ ว่ามันหายากมาก เพราะส่วนมากที่มาเจอกันต่างฝ่ายต่างมักรีบ
ไม่รอบคอบในการศึกษากันและกัน พี่ก็อยากได้น้อง น้องก็อยากได้เงินเร็วๆ คนพลาดพลั้ง
จึงมีอยู่ตลอดเวลา

เคยแนะนำน้องๆ หลายคนว่า แม้จะมีเป้าหมายในการหาคนดูแล ก็อยากให้เริ่มต้นจากการจ้างเที่ยวกันก่อน
หากน้องนิสัยดี พี่ชอบหรือรัก ความสัมพันธ์มันจะเปลี่ยนไปเองครับ พี่เค้าคงอยากคบน้องๆ มากกว่า
แค่จ้างเที่ยวแน่ และเมื่อต่างฝ่ายต่างได้ซึ่งกันและกัน ความแน่นอนใันก็จะมีโอกาสมากขึ้น
ลองดูนะครับ พี่ก็ได้คบน้องบางคนด้วยวิธีการนี้บ้างแล้วครับ.....หรือ ถามพี่ slow สิครับ
มีประสบการณ์ตรง เหมียนกานนนน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

slow

• People Like This 2111
     ถ้าน้องๆ สวย น่ารักมากๆ นิสัยดีคือรู้จักหน้าที่ รับผิดชอบ รู้ความควรไม่ควร
ไม่น่าจะหายากครับ พี่ๆ เค้ารู้ว่ามาที่นี่เพื่อการคบหาระยะนึง ไม่ได้ยั่งยืนตลอดไป
จึงต้องการคนสวยๆ มาเอาอกเอาใจ ตอบสนองความต้องการแลกเปลี่ยนด้วยเงินทอง
ผมถึงเคยบอกอยู่บ่อยๆ ว่ามันหายากมาก เพราะส่วนมากที่มาเจอกันต่างฝ่ายต่างมักรีบ
ไม่รอบคอบในการศึกษากันและกัน พี่ก็อยากได้น้อง น้องก็อยากได้เงินเร็วๆ คนพลาดพลั้ง
จึงมีอยู่ตลอดเวลา

เคยแนะนำน้องๆ หลายคนว่า แม้จะมีเป้าหมายในการหาคนดูแล ก็อยากให้เริ่มต้นจากการจ้างเที่ยวกันก่อน
หากน้องนิสัยดี พี่ชอบหรือรัก ความสัมพันธ์มันจะเปลี่ยนไปเองครับ พี่เค้าคงอยากคบน้องๆ มากกว่า
แค่จ้างเที่ยวแน่ และเมื่อต่างฝ่ายต่างได้ซึ่งกันและกัน ความแน่นอนใันก็จะมีโอกาสมากขึ้น
ลองดูนะครับ พี่ก็ได้คบน้องบางคนด้วยวิธีการนี้บ้างแล้วครับ.....หรือ ถามพี่ slow สิครับ
มีประสบการณ์ตรง เหมียนกานนนน

ตามนี้เลยครับ...หากยังพอมีเวลาบ้าง ก็จ้างเที่ยวไปก่อนครับ

อย่างน้อยยังได้รู้นิสัยใจคอกันบ้าง การดูแล/ช่วยเหลือ ก็จะเริ่มต้นด้วยความรู้สึกดีต่อกัน

ไม่ใช่เพียงแค่ชอบจากการดูจากภายนอกเพียงอย่างเดียว....

**26**

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
ค่อยๆ หา ค่อยเป็นค่อยไป ใช่ว่าจะไม่มี ถึงโอกาสจะน้อย หรือน้อยมากๆ
แต่ถ้าเจอแล้วก็จะคงอยู่กับเราไปนานๆ แต่ก็ใช่ว่าจะมั่นคง ยังไงก็คง
ต้องทำใจไว้บ้าง หาคนดูแลไม่ได้ ก็หาจ้างเที่ยวไปก่อน ฟรุ๊กไ อาจจะเจอ
คนที่ถูกใจก็เป็นได้  **24**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

kab_return

• People Like This 137
ในความเป็นจริงในโลกนี้ มันมีอะไรที่ยากกว่านี้อีกเยอะ
แค่นี้ถือว่าเล็กน้อย อดทน และก็อดทนครับ
..ผมดูๆมามาตั้ง 3/4ปีแล้วยังไม่ได้เรย **02**

~MOISSANITE~

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
  • -HoneyHoney-
อะไรๆก็เกิดขึ้นได้ค่ะ การดูแลกัน ไม่มีอะไรที่จีรัง มั่นคงแน่แท้ **26**

รักแท้ในบางบริบท มันไม่มีอยู่จริง ฉาบฉวย **25**

ต้องทำใจในส่วนนึง เค้าก็พยายามบอกตัวเค้าเองอยู่เสมอง่ะ  **32**

โลกนี้ อนิจจัง ... ต้อง อุเบกขา เข้าไว้ฮัฟ สู้ๆ  **24**
“The world breaks everyone, and afterward, many are strong at the broken places.”
― ‪#‎ErnestHemingway‬

Be what you 'WANT' to 'BE'...NOT what OTHER want to SEE.